CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

--> Smirnoff อ่านเป็นภาษาไทยว่าอะไรครับ ? <--

สเมียร์นอฟฟ (7 คน)
      สเมอร์นอฟฟ (75 คน)
      สไมร์นอฟฟ (5 คน)
      สแมร์นอฟฟ (2 คน)
      สมูร์นอฟฟ (0 คน)
      สมัร์นอฟฟ (0 คน)
      สโมร์นอฟฟ (0 คน)
      สมือร์นอฟฟ (1 คน)
      สเมานอฟฟ (0 คน)
      สแมวนอฟฟ (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 90 คน

7.78%
     83.33%
     5.56%
     2.22%
     0.00%
     0.00%
     0.00%
     1.11%
     0.00%
     0.00%

เมื่อวานไปดึ่งดึ๊งมาครับ สิบคนได้ ทั้งโต๊ะมีผู้ชายคนเดียว... คือผมเอง XD

สาระครับ... เราก็สั่งเจ้านี่มากินกัน ในร้านมี Smirnoff Promotion อยู่

ผมก็ตะโกนถามคนในโต๊ะว่า "จะสั่ง Smirnoff มั้ย ?"

เสียงภาษาไทยถามว่า "จะสั่งสเมียร์นอฟฟมั้ย ?"

สาว ๆ ร่วมโต๊ะชะงักเล็กน้อย มีถามกันต่อ ๆ ว่า ใครจะเอาสเมอร์นอฟฟ บ้าง

ตกลงได้ ผมก็สั่งพนักงานด้วยชื่อ สเมียร์นอฟฟ ของผมนี่ละ

พนักงานทวนกันเองว่า โต๊ะนี้สั่ง สไมร์นอฟฟ - -''''

แต่ผมก็เรียก Smirnoff ว่า สเมียร์นอฟฟตลอดการดื่ม

จนหลัง ๆ ในโต๊ะเลยมีคนเริ่มเรียก สเมียร์นอฟฟ แบบผมบ้าง ^^''

อยากรู้ครับว่าห้องก้นครัว เรียกเจ้า Smirnoff ว่าอะไรกันบ้างในภาษาไทย :D

question

จากคุณ : cookiecompany - [ 21 พ.ย. 51 15:54:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com