Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตามหาร้านบะหมี่เกี๊ยวเจ้าอร่อย - อร่อยขั้นเทพ ในเชียงใหม่เจ้า...

ตามหัวข้อเลยค่ะ   และขอแถม  ช่วยแนะนำ ร้านขนมหวาน จำพวกรวมมิตร ลอดช่อง ซาหริ่ม ราดน้ำกะทิด้วยนะคะ

เราว่า ชายสี่หมี่เกี๊ยวนี่ไม่เท่าไรนะคะ  นอกจากบะหมี่เฟรนไชน์นี่ แล้วมี
    เจ้าไหนอีกคะที่อร่อยๆ

พอดีคุณแม่เรา ท่านไม่ค่อยสบายค่ะ ทานอาหารได้น้อยมาก  มีแต่เกี๊ยวน้ำที่ท่านจะทานได้มากเป็นพิเศษ  รวมไปถึงพวกขนมหวานไทยๆราดกะทิค่ะ
    ปกติ เจ้าที่จะซื้อให้คุณแม่นี่ จะอยู่ข้างศาลากลาง จังหวัดลำพูนค่ะ  แต่พอเข้าเมืองเชียงใหม่ทีไร  ก็ต้องมาลงเอยที่เกี๊ยวหมูซีพีใน 7-11 ประจำเลยคะ เพราะนึกเจ้าอร่อยๆที่นี่ไม่ออกสักที

ขอรบกวน และขอขอบคุณทุกความเห็นมา ณ ที่นี่ค่ะ

จากคุณ : Miss Plastic - [ 23 พ.ย. 51 14:57:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com