Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> วันนี้หมดมุขแล้ว แห่ะๆๆ มากิน OOTOYA ก็แล้วกันน่า

สวัสดีตอนเช้าครับ บรรยากาศก็ยังคงหดหู่อยู่เหมือนเดิม

วันนี้ก็จะพามากินร้านอาหารญี่ปุ่นรสชาติต้นตำรับอีกร้านหนึ่งนะครับ ร้าน ootoya นั่นเอง ช่วงหลังๆเริ่มมีกระแสออกมาว่าคุณภาพแย่ลง รสชาติไม่ดีเหมือนแต่ก่อน บริการห่วย

อาจจะเป็นบางสาขารึเปล่าไม่ทราบ แต่สาขาประจำที่ผมทานคือ BIG C เอกมัย ผมยังรู้สึกว่าดีอยู่เหมือนเดิมนะครับ บริการก็ใช้ได้ แต่ก็อย่างว่า อาจจะต่างกรรมต่างวาระ แห่ะๆๆ

เมนูอหารอาจจะมีไม่มาก แต่หลักๆที่ผมชอบทานก็ยังมีหลายอย่างครับ แถมสิ่งสำคัญคือผมชอบกินข้าวญี่ปุ่นของร้านนี้มากๆ กินเปล่าๆยังอร่อยเลย เหนี่ยวนุ่มถูกใจ

วันที่ไปกินรู้สึกจะเป็นครบรอบ 50 ปีของร้านเค้าซะด้วย

จากคุณ : Spinnecker - [ 28 พ.ย. 51 09:24:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com