Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้รีหวิว]..บุฟเฟ่ท์(ตามสั่ง)อาหารเวียดนาม..Winner House..ในวันสุดท้าย

มาอีกแล้วครับ รีหวิว ไม่ใช่ รีวิว กับคนกินน้อยเมนูเหมือนเดิม
    วันนี้ไปกันที่ Winner House สาขาเมืองทองธานี
    ผมไปกับคุณผู้ช่วย(อีกแล้ว)

เริ่มออกเดินทางคุณผู้ช่วยบ่นปวดฉี่
    ผมนึกได้ว่า เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะเพิ่งเปิดใหม่เมื่อวันที่ 27 ที่ผ่านมา
    อย่ากระไรเลย พาคุณผู้ช่วยไปฉี่เปิดห้างใหม่ดีกว่า อิอิ

ผมเดินทางโดยรถเมล์
    จากแยกหลักสี่ รถเมล์ทุกสายวิ่งไปปากเกร็ด ขึ้นได้ทุกคันครับ
    เซ็นทรัล อยู่ตรงข้ามกับตึก ซอฟแวร์ พาร์ค พอดี
    ไปลงเซ็นทรัล เดินตั้งแต่ชั้นใต้ดินยันชั้น 6 ชั้นโรงหนังไม่ได้ขึ้นครับ
    มีร้านของกินมากมาย เหมือนห้างใหญ่ๆทัวไปครับ
    เสร็จกิจธุระแล้วก็มุ่งหน้าไปเมืองทอง
    จากถนนแจ้งวัฒนะเลี้ยวเข้าเมืองทองไปไม่ไกล
    สังเกตทางซ้ายมือมีป้ายใหญ่ "ศิริวรรณ" ร้านหอยทอด ผัดไทย
    ป้ายร้าน วินเนอร์เฮ้าส์ เล็กจิ๋วไปเลย อยู่ในซอยข้างไทยธนาคารครับ

*Winner Hourse..ในวันสุดท้าย หมายความว่ากระไร เชิญติดตามได้ในตอนท้ายครับ
    (หลอกให้อ่านกระทู้จนจบ)

** ภาพอาจไม่แจ่ม เพราะใช้กล้องทือหมือรุ่นเก๊าเก่าเหมือนเดิม
    (ภาพไม่ดีโทษกล้องไว้ก่อน)

***ใครปาดทันเอาหัวใจไปเลยครับ อิอิ

จากคุณ : PedDg - [ 30 พ.ย. 51 23:01:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com