Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เวลามีกลิ่นอาหารติดมือ มีวิธีไหนล้างกลิ่นออกไปได้มั่งคะ

ปกติเป็นคนทำอาหารไม่ค่อยจะเป็นค่ะ เน้นกินอย่างเดียว ^_^ แต่เป็นโรคจิต ไม่ชอบให้มือเลอะ หรือมีกลิ่นค่ะ

แต่ช่วงนี้อยากลองทำนู่นนี่ดูบ้าง ถ้าเป็นเมนูง่ายๆ

เมื่อวานก็ลองทำซุปเห็ดข้นกินเอง แล้วส่วนผสมก็มีหอมใหญ่สับ ปรากฎว่ากลิ่นหอมใหญ่ติดมือแรงมาก

ข้ามมาจนวันนี้ยังมีกลิ่นติดจางๆอยู่เลยค่ะ เลยอยากรู้ว่าจะกำจัดกลิ่นออกไปได้ยังไงคะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : เด็กหญิงคัพเค้ก - [ 1 ธ.ค. 51 01:15:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com