Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้รีวิว]..Delich..บุฟเฟ่ท์โรงแรมที่ถูกที่สุด(แล้วมั้ง) มาตรฐานโรงแรม 10 ดาว!!

กระทู้นี้รีวิวครับ เพราะไปกินรีวิวมาทุกรายการเลย ยอมท้องแตกเพื่อก้นครัว ฮาฮา

เป็นการไปแบบไม่ได้ตั้งใจครับ ไปตรวจฟันที่โรงพยาบาลทันตกรรมมหาวิทยาลัยมหิดล
    หมอบอกว่าฟันดีมาก เลยไปหาอะไรกระแทกปากฉลองฟันดีกว่า อิอิ

เดินเล่นไปดูคิงส์พาวเว่อร์ ซอยรางน้ำแล้วเดินทะลุไปถนนราชปรารภ
    นึกขึ้นได้ถึงบุฟเฟ่ท์โรงแรมที่ถูกที่สุด ที่เคยมีคนมาวางเพลิงไว้ในก้นครัว
    แต่ยังไม่เห็นใครทำรีวิว อย่ากระนั้นเลย ไปรีวิวรับใช้ก้นครัวดีกว่า
    เพราะอ่านรีวิวมาเยอะ ถึงเวลาควรทดแทนคุณ

โรงแรมนี้อยู่ในซอยเพชรบุรี 17 ตรงข้ามพันธุ์ทิพย์พลาซ่าพอดิบพอดีครับ
    เข้าซอยไปราว 240 เมตร (วัดระยะจากกูเกิ้ลเอิร์ธ) จะเจอโรงแรมอยู่ทางขวามือครับ
    สังเกตป้ายร้านอาหารชื่อ Delich ยื่นออกมา

*ขออภัยกับภาพครับ เพราะใช้กล้องทือหมือตามสภาพ และในห้องอาหารค่อนข้างมืด
    (โทษกล้องอีกตามเคย อิอิ)

**ที่ว่าราคาถูกที่สุดนั้นราคาเท่าไร? โปรดติดตามท้ายกระทู้ (หลอกให้อ่านจนจบอีกแล้วครับ)
    ตอนนี้อยากเชิญชวนเพื่อนๆครับ ลองดูรายการอาหารแต่ละอย่าง
    แล้วลองตีราคากันดูว่าบุฟเฟ่ท์มื้อนี้น่าจะราคาเท่าไร
    ถ้าจะเขียนความเห็น ก็ลองลงราคาที่ตีกันไว้ครับ ว่าตอนแรกคิดว่าน่าจะเท่าไร
    (ห้ามแอบดูเฉลยก่อนนะครับ ^.^ )

***ขอเชิญ กบ-เขียด-ปาด ณ บัดนี้
    สำหรับทุกท่านที่ปาดทัน หลังโพสเสร็จ รอรับหัวใจได้เลยครับ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 51 20:48:27

จากคุณ : PedDg - [ 3 ธ.ค. 51 18:49:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com