Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

=== อยากทำน้ำซุปเก็บใว้ทำกับข้าว ===

อยากทำน้ำซุปเอาใว้ทำอาหารอ่ะครับ น้ำซุปต้มกระดูกประมาณนั้น

เพราะเวลาทำกับข้าวแล้วใส่น้ำเปล่า(กับข้าวทุกอย่างของผมต้องมีน้ำขลุกขลิก)

แล้วรู้สึกไม่อร่อย ปกติ ชอบซื้อก๋วยเตี๋ยวแล้วขอแยกน้ำ แต่กินแห้งเอาน้ำซุปเก็บใว้

ทำกับข้าวแทน ตอนนี้อยากทำเก็บใว้เอง เพราะร้านก๋วยเตี๋ยวเค้าเลิกขายแล้ว -_-'

เก็บใว้ได้นานไหม เพราะผมไม่ค่อยได้ทำบ่อย ภาชนะที่ใส่ ใช้อะไรดี เก็บใว้ในตู้เย็นได้ไหมครับ

ขอสูตรด้วยนะครับ ไม่อยากไปขอตามร้านข้าวมันไก่ หรือร้านก๋วยเตี๋ยว กลัวเค้าเจ็งอีก

แล้วไอ้ตัวเล็กมันชอบกินน้ำซุปด้วยอ่ะ

จากคุณ : & ผีบ้า & - [ 8 ธ.ค. 51 01:35:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com