Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หาร้านอาหารบรรยากาศน่ารัก สำหรับจัดงานแต่งงาน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

พอดีพี่สาวจะแต่งงานช่วงปีหน้า (ยังไม่ได้กำหนดเดือน เพราะฤกษ์ยังไม่ลงตัวน่ะค่ะ) คิดว่าจะจัดเป็นงานเล็ก ๆ สบาย ๆ มีแขกประมาณ 100-130 ท่าน (แขกไม่เยอะค่ะ เพราะว่าแต่งงานกับชาวต่างชาติ จึงมีแต่แขกของฝ่ายเจ้าสาวอย่างเดียว ส่วนเจ้าบ่าวก็คงมีแต่พ่อแม่พี่น้อง) ไม่อยากจะจัดในโรงแรมค่ะ เลยมองหาร้านอาหารที่บรรยากาศดี ๆ มีสวนหรือสระน้ำด้วยก็ยิ่งดีค่ะ ออกแนว outdoor หน่อย ๆ ที่สามารถรองรับงานแต่งงานและแขกประมาณนี้ได้ อยากขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ใครรู้จักร้านดี ๆ ถ้าเป็นไปได้ขอที่ตั้งหรือเบอร์ติดต่อก็ยิ่งดีค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : แคท - [ 14 ธ.ค. 51 11:29:27 A:124.120.171.44 X: TicketID:003332 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com