Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++ หมูน้อย(s) หลงทาง รวมรีวิวร้านโรแมนติก เวียงเจียงใหม่เจ้า (ภาคกลางวัน)++++

ตั้งใจไว้ ว่าจะรีวิวบรรดาร้านอาหารที่เหมาะสำหรับการไปนั่งกินลมชมบรรยากาศสำหรับผู้ต้องการความหวานให้กับชีวิต และพอดีว่ามีคนตั้งกระทู้ถามหาร้านโรแมนติกในเชียงใหม่ ก็ตั้งซะหน่อยนะคะ  แต่ทั้งหมดนี้ก็คือร้านที่ได้ไปกินมา และเป็นความเห็นส่วนตัวว่านี่แหละหนอคือร้านที่กินแล้วรู้สึกดี๊ดี เหมาะสำหรับการพาคนรู้ใจมานั่งค่ะ แต่เสียด๊ายย หันไปข้างๆ ก็เจอแต่เจ้าจิ๊ก มิใช่หนุ่มที่รู้ใจ เห้อออออออออออออ

เนื่องจากรูปเยอะมาก ก็ขอแบ่งเป็นสองกระทู้แล้วกันนะคะ ภาคแรกนี่จะเป็นร้านที่เหมาะสำหรับการนั่งกลางวันค่ะ อ้อ แล้วขออภัยนะคะ ถ้ารูปวิวน้อย รูปอาหารเยอะ แบบว่า...เน้นกินมากกว่าค่ะ แหะๆๆ

เริ่มต้นด้วยร้านอาหารดัง โป่งแยง แอ่งดอย ร้านนี้อยู่สูงขึ้นไปทางโป่งแยง อ.แม่ริม แถวนี้เป็นที่รู้กันว่าเป็นแหล่งพักผ่อน มีรีสอร์ทดีๆ หลายที่อยู่แถวนี้ ตัวโป่งแยง แอ่งดอยเอง ก็เป็นรีสอร์ทของเครือบุญรอดฯ ร้านอาหารของที่นี่จะเป็นระเบียงยื่นออกไป มองเห็นป่าเขา และน้ำตก บรรยากาศดีค่ะ

จากคุณ : nokepee - [ 21 ธ.ค. 51 01:44:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com