Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 155 ... แกงเผ็ดฟักทอง ... พริกฮาบาเนโร... <==

สวัสดีค่ะ ... คิดถึงๆๆๆ ก้นครัวจริงๆ  พี่ก้อยหายไปหลายอาทิตย์เลยนะคะ คือช่วงนี้ไปเขาใหญ่ตลอดเลย ไปศุกร์เย็น กลับเอาวันอาทิตย์ตอนค่ำๆ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลาทำกับข้าวที่บ้านตัวเองเท่าไหร่เลยค่ะ  ... แหะ แหะ ไม่ค่อยจะมีอะไรเอามาโม้ให้ฟัง

อาทิตย์นี้ได้เรื่องอยู่กรุงเทพ พี่ก้อยไปดูละครค่ะ Cinderella คือชอบ Lea Salonga มานานแล้ว ชอบตั้งแต่ที่เธอเล่นเป็น Kim ในเรื่อง Miss Saigon ค่ะ สมัยก่อนหาแผ่นที่เธอร้องยากมากเลย พี่ก้อยหมายถึงที่เป็นอัลบั้มส่วนตัวของเธอนะคะ เวลาไปประชุมที่ฟิลิปินส์ หรือมีเพื่อนฟิลิปปินส์ที่เดินทางมาประชุมเมืองไทย พี่ก้อยเป็นต้องฝากซื้อแผ่นใหม่ๆ ของเธออยู่เรื่อยๆ เมื่อวานเจอเพื่อนฝูงครบกันเกือบหมดทุกคน แถมน้องบี้ก็มาร่วมก๊วนนั่งอยู่แถวเดียวกับเจ้าจ้อน เพื่อนสนิทพี่ก้อย ... แม๊ ... น้องบี้ หน้าใสปิ๊งจริงๆค่ะ

ออกนอกเรื่องไปตั้งนาน ... พยายามจริงจิ๊งงงงง จะเอาเรื่อง Cinderella มาผูกกับแกงเผ็ดฟักทองหม้อนี้ของพี่ก้อย ใช่ค่ะ นางเอกต้องขึ้นรถม้าที่นางฟ้าเสกมาจากฟักทองไงคะ แต่วันนี้พิเศษหน่อยนะคะ ไหนๆ แกงจะ Cinderella แล้ว นางเอกชื่อออกจะเป็นฝรั่ง จะไปใช้พริกขี้หนูบ้านๆ ของเราได้ไงคะ

วันนี้พี่ก้อยภูมิใจนำเสนอ แกงเผ็ดฟักทองพริกฮาบาเนโร่ค่ะ

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 21 ธ.ค. 51 22:51:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com