Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] หนาวๆแบบนี้...ไปจิบกาแฟยามเช้าที่ปายกันดีมั้ยค่ะ? ^^

เมื่อวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา ลูกปลาไปเที่ยวปายกะที่บ้านมาค่ะ บอกได้คำเดียวว่า...

“ปาย....หนาวม๊ากกกกกกกกก.....”     (^^”)

อ่ะ ล้อเล่น... สวยคะ สวยมากมาย อากาศดีสุดๆ แต่ก็หนาวสุดๆ แล้วก็คนเยอะม๊ากกด้วยค่ะ

ทีแรกตั้งใจว่าไปเที่ยวนี้ จะรีวิวร้านอาหารมาฝาก แต่บอกตามตรงว่าอาหารบนนั้นไม่โดดเด่นเลยค่ะ

แล้วเอาเข้าจริงๆ พอไปถึงที่นู่น..จะประมาณว่าต่างคนต่างเดิน หาของกินตามรายทาง ที่ถนนคนเดินคะ

เลยไม่ได้รีวิวมาเป็นเรื่องเป็นราวเท่าไหร่ อย่างรีวิวชุดนี้ส่วนใหญ่เป็นภาพตอนเช้าที่ตื่นมาเดินหาของกินค่ะ

สิ่งที่เห็นได้ทั่วไป คือร้านกาแฟซ๊ะมากกว่า ที่นู่นมีร้านกาแฟน่ารักๆตั้งอยู่รายล้อมไปหมด ไปที่ไหนๆก็เจอ

แถมยังแต่งร้านน่ารักอีกตะหาก อากาศหนาวๆบนปาย เข้ากันได้ดีกับการนั่งจิบกาแฟร้อนๆไปด้วยจริงๆ

วันนี้เลยจะมาพาเพื่อนๆไปเที่ยวปาย เดินดูร้านกาแฟน่ารักๆ พร้อมหาอาหารเช้าทานกันดีกว่าค่ะ ตามมาเลยค่า...

ปล.กระทู้นี้อาจจะโพสช้าไปหน่อยนะคะ...แบบว่าตอนนี้อยู่ออฟฟิตค่ะ แอบโพสได้แค่ตอนเจ้านายเผลอคะ 555

จากคุณ : iTiMiTi - [ 23 ธ.ค. 51 10:03:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com