Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระทู้แรกในชีวิตกับห้องก้นครัว "รีวิวร้านครัวพุมดวง จ.สุราษฎร์ธานี"

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนนะคะว่า  กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของตัวเองในห้องก้นครัวค่ะ  แต่ก่อนก้อแว๊บๆมาเที่ยวอยู่บ้าง  หลังๆชักติดใจ  ต้องแวะมาทุกวัน  วันนี้ฤกษ์งามยามดี  และถือโอกาสโพสให้เพื่อนๆได้ชมกันบ้าง

สำหรับวันนี้  จะพาไปชิมกันไกลค่ะ ที่อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานีค่ะ

ร้าน "หาดพุมดวง"

ร้านนี้จะอยู่ติดกับคลองพุมดวงเลยค่ะ  คลองนี้มีขนาดใหญ่มาก  แทบจะเรียกว่าแม่น้ำก้อได้  ในสายตาจขกท.นะคะ

การเดินทาง  หากมาจากตัวอำเภอพุนพิน (ที่ตั้งของสถานีรถไฟสุราษฎร์ธานีอะค่ะ)  มุ่งหน้าไปถ.เพชรเกษม  หลังลงจากสะพานข้ามแม่น้ำตาปีประมาณสองกิโลเมตร  เริ่มชิดซ้ายได้เลยค่ะ  ทางเข้าจะติดกับคลินิกหมอใหญ่ๆนะคะ  จะเห็นป้ายชื่อร้านชัดเจนเลยค่ะ  เป็นทางเข้าเดียวกับวัดอะไรซักอย่างลืมชื่ออะค่ะ  ขับตรงไปเรื่อยๆจะมีป้ายบอกทางตลอด

**ขอโทษทุกคนนะคะ  แค่ชื่อกระทู้ก้อผิดแล้ว จริงๆต้องร้านหาดพุมดวงค่ะ แหะๆ

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 19:15:56

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 18:24:43

แก้ไขเมื่อ 25 ธ.ค. 51 18:22:59

จากคุณ : nauno - [ 25 ธ.ค. 51 18:22:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com