Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แนะนำร้านอาหารอินเดียในกรุงเทพให้ด้วยครับ/แล้วร้าน Royal India ที่พาหุรัดแหล่งคนอินเดียอร่อยไหมครับ

แนะนำร้านอาหารอินเดียในกรุงเทพให้ด้วยครับ/แล้วร้าน Royal India ที่พาหุรัดแหล่งคนอินเดีย อาหารอร่อยไหมครับ เป็นแนวไหนเอ่ย

ขอเน้น รสชาติพื้นบ้าน Authentic อร่อย ถูก ได้ทุกประการ (ยกเว้นเรื่องความสะอาด ขอให้อยู่ในเกณฑ์สมควรด้วยครับ) เหมือนที่อินเดียเลยยิ่งดีครับ

แต่ถ้าร้านแบบในกึ่งอุดมคติของผมยังไม่มี ก็รบกวนแนะนำร้านแบบอร่อยจัด ประหยัดจริงครับ(ราคากลางๆ ครับ)

ปล ร้านอาหารอินเดียวางโพสิชั่นตัวเองในเมืองไทยสูงเหมือนกันน่ะ เพราะส่วนมากผมเห็นเหมือนแต่วางไว้อยู่ระดับ Hi-end เหมือนร้านอาหารญี่ปุ่นที่ถูกวางโพสิชั่นเป็นอาหารเพื่อสุขภาพ ซึ่งจริงๆ ก็แล้วแต่ชนิดของอาหารไป แต่ก็อาจจะมีสินค้าระดับ Low-end กับ Medium Rank ด้วย เพราะการวางโพสิชั่นอาหารสุขภาพเป็นสิ่งที่ลูกค้าหลายเซ็กเมนต์ให้ความสำคัญ

ไม่รู้ว่าแต่เดิมถ้าไม่นับแถวพาหุรัด ร้านอาหารอินเดียในเมืองไทยเน้นขายคนต่างชาติหรือเปล่า แต่พักหลังคนไทยที่ไม่ใช่เชื้อสายอินเดียเริ่มมีคนทาน ก็เลยต้องร่วมวงไพบูลย์ Hi-end (จ่ายแพงหน่อย) กันไป

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 51 23:46:43

จากคุณ : An Inimitable Man - [ 29 ธ.ค. 51 23:39:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com