Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

•••<<<ครัวคลายเครียด>>>••• "Oreo Cheese Ball" ขอลอกการบ้าน ทำของแจกปีใหม่ด้วยคนนะคับ

สวัสดีครับ หายหน้าตาไปนานมาก หลายคนคงจะจำกันไม่ได้แล้ว หุหุ เผอิญว่าทำครัวที่บ้านด้วย ก็เลยไม่ได้ทำอาหารอะไรมาให้ได้ดูกัน แล้วหัวข้อกระทู้ ก็ขออนุญาต คุณป้าอ้วนที่อุตส่าห์ช่วยตั้งให้ว่า "ครัวคลายเครียด" มาใช้ ณ ที่นี้ต่อไปเลยละกันนะครับ เพราะชอบครับ

วันนี้มาด้วยความไม่สันทัดเลยจิงๆ เพราะทำขนมไม่เป็น แต่เห็นคนในบอร์ดทำออกมาแล้วกันแบบเป็นขนมยอดฮิต ก็เจ้า "Oreo Cheese Ball" นี่ไง ที่ดูแล้วไม่ยากอย่างที่คิด ก็เลยลองทำดู แต่กลับว่ามันดันยากกว่าที่คิดในบางขั้นตอน และบางอย่างมันก็ไม่ได้ออกมาตามที่คาดหวังไว้ แต่ก็เอาน่า ได้ของขวัญปีใหม่ 1 อย่างไปแจก พี่ๆน้องๆ ที่ออฟฟิศในวันจันทร์ที่จะถึงนี้ด้วย เอาล่ะครับ ไปดูขนมดีๆ ที่เขาทำกัน แต่ออกมาด้วยความทุลักทุเลของกระผมด้วยแล้วกัน

ตัองขอโทษเจ้าของสูตรด้วยนะครับ หุหุ เอ้า...พล่ามมาเยอะเลย เพราะคิดถึง เราไปดูเจ้าขนมที่ว่ากันเลยดีกว่าครับ 55555

จากคุณ : nadhakriz_kiakia - [ 4 ม.ค. 52 00:59:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com