Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^^^ === @@Review หนูแดงพาชิม Wine dinner Pascal Jolivet @@===^^^

ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลก ของหนูแดง Masato ครับ!!

สวัสดีอีกครั้งครับ....มารีวิวครั้งนี้
    ก็จะนำเข้าสู่งาน wine dinner กันบ้าง หลังจากเอารีวิวต่าง ๆ แซงทางโค้งไปหมด
    ส่วนมาก ผมจะรีวิว ตามงานที่ได้ไปตามลำดับที่ไป แต่บางครั้ง ก็ต้องเอาอันที่ล่าสุด
    มาแซงลงไปบ้างครับ

งาน wine dinner ที่โรงแรมสุโขทัย ครั้งนี้ ก็เป็นการจัดไวน์ของ Pascal
    ที่เรียกได้ว่าเค้ามาเปิดนาน  จนติดหู ติดตากันไปว่างั้นเลยครับ
    แต่งานนี้ ไวน์ผมยังไม่อะไรมาก ก่อนไป แต่เชฟที่ผมจะไปกินนี่สิ
    จำได้ว่าไปกินฝีมือเชฟ ชาวเวียดนามคนนี้ ครั้งแรก กับอาหาร 15 course ในคืนเดียว
    เรียกได้ว่า ประทับใจมิรู้ลืม มาคราวนี้เลยอยากได้ลิ้มรสอีกสักครั้ง
    และคิดว่า ฝีมือ และการทำ ต่างจากเดิม หรือพัฒนาไปได้มากน้อยเพียงใด
    ดังนั้น สำหรับ งานครั้งนี้ไวน์เป็นของแถมจริง ๆ แถมเป็นของแถมที่เรียกว่า
    นับว่าคุ้มค่า และกำไร สำหรับผมทีเดียวครับ

ความเดิมตอนที่แล้ว
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7378310/D7378310.html#33

-----------------------------------------------------------------------------------------------
    ปล. exclaim
    1. กระทู้ รีวิว ของผมโปรดอย่าตั้งความหวังเรื่องถ่ายรูปไว้มากนัก เพราะด้วยความสามารถ
    ทางการถ่ายของผมมีน้อยนิด ต่อให้กล้องเทพ อย่างไร ผมก็แค่เด็กหัดเดินคับ หากรูปไม่มีความชัด
    ความคม ไม่เป็นที่พึงพอใจใด ๆ   กรุณาข้ามกระทู้ได้เลยคับ

2.   การให้ความเห็นอาหาร รสชาติ หรือ สิ่งต่าง ๆ นั้น ล้วนมาจากความเห็นของผมโดยส่วนตัว
    ซึ่งจะตรงกับใคร หรือ ไม่ตรง ย่อมเป็นไปได้ทั้งนั้น ดังนั้นโปรดคำนึงด้วยว่า ความคิดแต่ละคนย่อม
    มีรสนิยมในการทานต่างกันคับ

3.   กระทู้ของผม ไม่บอกราคา ตั้งแต่ผมเริ่มรีวิวแล้ว เพราะเหตุผลโดยส่วนตัวว่า ราคาย่อม
    ไม่ใช่ปัจจัยแรก หรือ สิ่งแรกเสมอไปที่จะตัดสินใจในการเลือกทานอาหารนั้น ๆ

4.   ทุกข้อความ หรือ ข้อมูลของผม หากมีการผิดพลาดอะไรไป ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
    หากยินดี ที่สมาชิกจะร่วมแก้ไขข้อมูลในกระทู้ด้วยคับ

5.    หากใครคิดว่า การบรรยายของผมนั้น ไม่ได้มีประโยชน์ใด ๆ  ก็ขอให้ข้ามการอ่านทุกตัวอักษร
    ของผมไปได้เลยคับ

6.   เรื่องไวน์ ผมคงให้ความเห็นไม่มาก เพราะเรื่องไวน์เป็นอะไรที่ซับซ้อน และผมเองก็ไม่มีความรู้
    ที่มากพอจะให้ข้อมูลได้ดี
    และถูกต้อง ขอบอกได้แต่เพียงความชอบส่วนตัวล้วน ๆ  และจะเน้นอาหารที่มากกว่าไวน์
    เป็นหลักคับผม

ก่อนเข้าสู่รีวิว ขอจุดเทียนสร้างบรรยกาศ เพื่อความผ่อนคลาย
    ตามไปชมรีวิว ไปด้วยกันได้เลยครับ...ทุก ๆ ท่าน

จากคุณ : หนูแดง Masato - [ 8 ม.ค. 52 00:45:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com