Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ ONTable # 1 +++ เริ่มปีใหม่กับขอปีเก่าที่ยังเล่าไม่หมด กับ ช.ช้างยกครก ซอยเซ็นทรัลซิตี้บางนา (ดองเหลือหลายครับ) +++

บ่ายนี้คิดงานไม่ค่อยออก เลยมาปล่อยสมองผ่านกระทู้ของกินดีกว่า
    เพราะว่า ของกินปีที่แล้วยังไม่ได้มาปล่อยก็อีกหลายร้าน ยังไม่รวม
    ที่ขึ้นเหนือเมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาด้วยนะครับ ^^"

หวังว่าเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ คงจะสบายดีกันถ้วนหน้านะครับ
    และก็ขอไว้อาลัยแก่ผู้ที่จากไปในเหตุเพลิงไหม้ซานติก้าและเสือป่าพลาซ่าด้วยครับ

...
    ...

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว น่าจะเดือน 11 ของปีที่แล้วได้มั้ง ไปทำธุระที่เซ็นทรัลบางนา
    จนห้างปิด ระหว่างทางกลับบ้าน ก็เลยลองแวะ ร้าน ช.ช้างยกครก
    ซึ่งผมเคยผ่านมาจนนับครั้งไม่ถ้วนแล้ว แต่ยังไม่เคยได้ลองสักที
    วันนั้นอะไรดลใจไม่รู้ ว่าให้จอดรถแล้วไปลองกินซะ ก็เลยแวะซักหน่อย
    ทั้ง ๆ ที่กินข้าวเย็นอิ่มมาแล้ว แต่การกินครั้งนี้ ก็ไม่ได้พกกล้องไปด้วย
    เลยใช้มือถือถ่ายเก็บมา ว่าจะเอามาโพสต์นานแล้วล่ะครับ แต่ก็ไม่ได้โพสต์
    (พิมพ์ไปพิมพ์มา คำว่า "แต่" ชักจะเยอะไปละ 555)
    ปรากฏว่าชิมแล้วก็ติดใจ ทำให้กลับมากินอีกหลายครั้งครับ
    เลยมีรูปจากการกินไปเก็บภาพไปประมาณ 3 ครั้งได้ (ไม่ได้เก็บภาพอีกหลายครั้ง) ไปหลายครั้งก็ยังกินไม่ครบเมนูซักที ^^"

ช.ช้างยกครก อ่านจากป้า้ยเค้าว่าต้นตำหรับมาจากบางแสน เท่าที่ผมเห็นก็มีอยู่
    หลายสาขานะครับ แต่ไม่เคยไปสาขาอื่นเลยนอกจากสาขานี้ เพราะใกล้บ้าน :D
    เป็นร้านส้มตำ อาหารไทย-อีสาน และลานเบียร์ อิอิ
    ร้านตั้งอยู่ซอยเซ็นทรัลซิตี้บางนา หรือถ้ามาทางอุดมสุขก็ อุดมสุข 60 ครับ
    (ที่ปากซอยมีสมบูรณ์โภชนาตั้งอยู่ครับ)

รสชาิติอาหาร ก็ถือว่าถูกปากดีครับ ส้มตำก็ตำแบบบอกรสชาติที่เราต้องการได้
    ของทอด กลับแกล้มก็ทำได้อร่อยดีครับ เหมาะกับการซัดกับเบียร์กับเหล้ามาก

เอาเป็นว่า ลองไปติดตามชมภาพอาหารบางส่วนที่ผมได้เคยลิ้มลองรสชาิติและ
    ภาพบรรยากาศเล็ก ๆ น้อย ๆ กันเพื่อประกอบการตัดสินใจมาชิมหรือหาที่กิน
    กันละกันดีกว่าครับ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น 100 ตาเห็นหรือจะสู้ 1 ตาอยู่คว้า
    พุงเพียว ๆ ไปกิน ... ไม่ใช่ละ ... ต้อง ..ตาเห็นไม่เท่าลองไปชิมเองครับ :D

จากคุณ : AugusT[CrusheR]VeronicA - [ 9 ม.ค. 52 14:31:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com