Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[พาเที่ยวชิม] ตามรอยกินเที่ยวที่ประเทศญี่ปุ่น - ตอนที่ 1 - เกียวโต

เริ่มต้นเมื่อหลายเดือนก่อน ผมวางแผนจะกลับมาพักที่ไทยช่วงปีใหม่ครับ ทีนี้เนื่องจากตั๋วเครื่องบินราคาพุ่งขึ้นมามาก เลยอยากจะใช้ตั๋วเครื่องบินให้คุ้มด้วยการแวะเที่ยวที่ญี่ปุ่นก่อนกลับถึงไทยครับ

แต่กว่าจะได้เข้าไปญี่ปุ่นก็ลำบากเหลือทนเพราะสภาพอากาศที่อเมริกาช่วงนั้นย่ำแย่จริงๆ ครับ ในวันที่ออกเดินทางพื้นในเมืองที่ผมอยู่กลายเป็นน้ำแข็งไปหมด เที่ยวบินที่ออกจากเมืองผมโดนยกเลิก พวกผมเลยต้องซื้อตั๋วรถทัวร์นั่งไปเมืองที่ Chicago ก่อนเพื่อจะบินไปที่นาริตะครับ

ทริปนี้ถ้านับเอาวันที่อยู่กินเที่ยวจริงๆ ก็ประมาณ 5 วัน 5 คืนครับ

รูปนี้ถ่ายที่สนามบิน O'Hare, Chicago ครับ

ปล. ตอนนี้มีรูปค้าง stock อยู่เพียบจนเอามาลงไม่ทัน แต่ก็ต้องรีบเอากระทู้ที่น่าจะยาวมาลงไว้ก่อน เพราะว่าถ้ากลับไปอเมริกาเมื่อไหร่คงไม่มีเวลาแน่ๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 52 01:28:29

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 52 01:10:49

จากคุณ : L-Nets - [ 13 ม.ค. 52 01:10:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com