Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... ลุงด้อ อาหารป่า รสชาติมหากาฬ @ เมืองคนสวย โพธาราม ... >>

ผีเสื้อ... ใกล้ถึงวันที่ผมจะต้องไปเก็บตัวฝึกซ้อมยิงปืน  ที่ค่ายบุรฉัตร จังหวัดราชบุรี ในวันที่ 20 มกราคม นี้  จะหายไปจนถึงวันที่ 14 กุมภาพันธ์ คือแข่งกีฬารัฐวิสาหกิจจบน่ะครับ

ผีเสื้อ... ร้านอาหารในราชบุรี  ผมก็ตระเวนมาซะถ้วนทั่ว  แต่ยังไม่ทั่วจริงนัก  เพราะพี่ ๆ ที่การไฟฟ้าส่วนภูมิภาคที่โพธาราม  กระซิบบอกมาว่า  มีร้านเด็ด ๆ ซ่อนตัวอยู่ในโพธารามอีกหลายร้าน  ผมมันพวกชอบซอกแซกกินอยู่แล้ว  และเมื่อไปพิสูจน์มาแล้วว่าเจ๋ง  ผมเลยนำมาขยายให้ชมกัน  เผื่อจะมีคออาหารป่ารสจัด ๆ อยากจะตามไปชิมดูบ้าง  และขอรับประกันเรื่องความผิดหวังครับ ...

ผีเสื้อ... ร้านนี้อยู่ในเขตอำเภอโพธาราม  แต่ไม่ได้อยู่บนถนนเส้นหลัก  แต่จะไปอยู่ในเส้นใน  ที่เราจะไปชมค้างคาวที่เขาช่องพรานกันนั่นแหละครับ  แต่หาไม่ยาก  เพราะมีป้ายบอกเส้นทางตลอด  เราจะเลี้ยวเข้าอำเภอโพธารามที่แยกบางแพ  พอถึงทางแยกที่บอกไปเขาช่องพราน  ก็เลี้ยวมาตามทางนั้น  ที่จะเป็นสายใน  ไปสู่ราชบุรีและต่อเนื่องไปยังบ้านโป่ง - จอมบึง ออกด่านมะขามเตี้ย  หนองขาหย่าง  ไปโผ่ลหน้าศาลากลางจังหวัดกาญจนบุรีได้  ในเส้นทางนี้  ผมจะใช้เส้นทางนี้เป็นประจำ  เพราะรถน้อย ร่นระยะทางการเดินทาง  จากราชบุรี ไปเที่ยวเมืองกาญจน์กัน  เพื่อไปกินข้าวแล้วกลับได้ในเวลาไม่นานครับ  ออกเดินทางกันครับ  เราเลี้ยวเข้าเส้นเขาช้ฃ่องพรานกันมาแล้วนะครับ....

จากคุณ : OverEat - [ 15 ม.ค. 52 08:34:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com