Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<<Spinnecker>> มินิรีวิว ร้านเนื้อโคขุนสนามบอล ซอยอ่อนนุช 58 ร้านดีๆที่ไม่ดัง

สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน วันนี้มาแต่เช้าเลย เพระเดี๋ยวสายๆต้องไปธุระที่แปดริ้วเลยต้องรีบทำเวลาครับ อิอิ

รีวิววันนี้จะเป็นรีวิวสั้นๆเนื่องจากมีเหตุครับ เพราะร้านที่ไปรีวิวมันมีอาถรรพ์ครับ ไปกินหลายครั้งแล้วไม่มีปัญหาเรื่องอาหาร แต่มีปัญหาว่าทุกครั้งที่เอากล้องไปถ่าย แบ๊ตมันจะหมดทุกที ไม่รู้ทำไม ครั้งแรกเอากล้องไป ไม่ได้ดูพอหยิบมาจะถ่าย เปิดไม่ติด ครั้งที่สองมีอยู๋ขีดนึงกะว่าพอ ไปถึงถ่ายแค่จานแรกก็ดับอีก

งวดนี้มั่นใจมากครับ ก่อนไปเช็คแล้วว่ามีสองขีด ยังไงก็รีวิวจบ แต่พอถึงร้านเปิดกล้อง ไอ้สองขีดกลายเป็นเหลือขีดเดียวซะงั้น แต่ก็ถ่ายมาได้พอสมควรก่อนมันจะดับไป เลยเอามาให้ชมกันแบบมินิครับ

ร้านนี้เป็ฯร้านโคขุนที่เปิดร้านมาได้ซักระยะนึงแล้วครับ ชื่อร้านจิ้มจุ่มโคขุนสนามบอล (น่าจะชื่อนี้นะ เห็นใครๆก็เรียกแบบนี้ แห่ะๆๆ) ตั้งอยู่ในซอยอ่อนนุช 58 ครับ ถ้ามาจากบางกระปิวิ่งเส้นศรีนครินทร์มุ่งหน้ามาทางซีคอนแต่ยังไม่ถึง พอถึงแยกอ่อนนุชก็เลี้ยวซ้าย ตรงไปซักพักซอย 58 จะอยู่ขวามือ กลับรถเข้าซอยเลยครับ ร้านจะตั้งอยู่บริเวณสนามบอลให้เช่า มีที่จอดรถกว้างขวางสะดวกสบาย

วันที่ไปกินนี่เป็นวันที่ผมไปกินเบสท์บีฟสาขาพระโขนงแล้วไม่ถึงใจ เลยมาต่อที่ร้านนี้ครับ แห่ะๆๆ

จากคุณ : Spinnecker - [ 15 ม.ค. 52 08:35:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com