Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ [ [ iTiMiTi ] ] ] วันนี้ใครไหว้เจ้าที่บ้านมั่งค่ะ...ชวนมาหม่ำของไหว้กันดีกว่าค่ะ.. ^^

สวัสดีปีใหม่ค่า... พี่น้องชาวก้นครัวเชื้อสายจีน และไม่จีนทั้งหลาย  (^/\^)

วันนี้ที่บ้านใครไหว้เจ้ามั่งค่ะ??  เบื่อของไหว้กันรึยัง?? ถ้ายัง..จะชวนมาหม่ำของไหว้กันค่ะ

หลายๆบ้านคงไหว้กันไปแล้ว แต่ก็มีอีกหลายบ้านที่รอฤกษ์วันนี้...ตอนตีสามใช่ป่ะค่ะ?

ของบ้านลูกปลา..อากงอาม่ามาจากจีนเลยค่ะ ปะป๊านี่จีน 100%(แต่ลูกสาวไม่ยักกะหมวย 555)

ที่บ้านไหว้ไปตั้งกะเช้าแล้วค่ะ เพราะนี่ปะป๊าต้องนั่งเครื่องไหว้ที่ภูเก็ตด้วย.. ตอนนี้คงอยู่บนเครื่องละคะ

เมื่อเช้า..ลูกปลาตื่นตีสามค่ะ  o_O"  เพราะต้องทำเองหมดเลย หมูเห็ดเป็ดไก่ ผัดหมี่ กับข้าว ฯลฯ

แม่บ้านที่บ้านทำกับข้าวไม่เป็นคะ ลูกปลาเลยต้องเป็นแจ๋วเอง เมื่อวานก็รับปินยา วันนี้แทบสลบคาเตา (- -")

ใครมีของไหว้อร่อยๆ ก็เอามาแจมกันได้นะคะ ลูกปลาก็จะแปะไปเรื่อย รูปน้อยคะวันนี้ จะเอาให้จบไม่ข้ามวัน ^^"

จากคุณ : iTiMiTi - [ 25 ม.ค. 52 21:51:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com