Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

<< ตระเวนกิน ทั่วถิ่นไทย ... ต๊อกแต๊ก ราชบุรี ในบททบทวน แถม ... ของไหว้ที่บ้านนิดนึงครับ.. >>

ผีเสื้อ... ช่วงนี้  ผมยังอยู่ที่ราชบุรีอีกหลายวัน  ก็ได้แต่ออกตระเวนทบทวนร้านอาหารที่ผมชอบ ๆ ในราชบุรีแห่งนี้  หลาย ๆ ร้าน ตอนนี้ก็แวะไปหลายร้านแล้ว  จะนำมาให้ชมกันเรื่อย ๆ เมื่อมีโอกาสนะครับ  เพราะที่ค่ายฯ ที่พัก มีร้านเกมส์แค่ร้านเดียว เด็กเยอะมาก ๆ ...

ผีเสื้อ... แต่ช่วงนี้ผมเองต้องกลับมาที่บ้านบ่อยหน่อย  เพราะเป็นห่วงคุณแม่  ที่เพิ่งออกจากโรงพยาบาลมาไม่กี่วัน  เลยจะเข้ามากรุงเทพฯบ่อยหน่อย   ก็เลยได้มาตอบ มาคุยกันบ้าง และอีกอย่าง .... คิดถึงก้นครัวจังเลย ... วันนี้  ผมเข้ามาไหว้บรรพบุรุษที่บ้านตัวเอง และที่บ้านริมน้ำด้วย  ก็เลยจะพาไปชมกับข้าวกันเล่น ๆ ซะหน่อยนะครับ เพื่อให้เข้ากับบรรยากาศและช่วงเทศกาลตรุษจีน   ก่อนที่จะพาไปร้านต๊อกแต๊กที่ราชบุรีนะครับ .... ไปดีกว่า  เดี๋ยวดึกครับ

จากคุณ : OverEat - [ 25 ม.ค. 52 22:08:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com