Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@REVIEW@แก้คิดถึงห้องก้นครัว วันนี้พาไปร้านเนื้อโคขุน โพนยางคำ " Eating3 " ริมถนนพุทธมณฑล สาย4 กันดีกว่าค่ะ

วันนี้ขอพาไปร้านเนื้อโคขุน โพนยางคำ " Eating3 " ริมถนนพุทธมณฑล สาย4

ร้านนี้อยู่ใกล้ๆที่ทำงานค่ะ  อยู่เลยศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษกไปนิดหน่อย

โดยร้านนี้จะอยู่ปากซอยของวัดที่มีเจ้าแม่กวนอิมด้านในค่ะ

เท่าที่ทราบร้านนี้เปิดมาได้ไม่นานค่ะ ปกติผ่านทีไรไม่เคยเห็นมีคนนั่งเลยค่ะ อิอิ

ถามคนที่ทำงานก็ไม่มีใครเคยเข้าไปนั่งทานเลยด้วย หุหุ งานนี้ได้เป็นหนูทดลองค่ะ

ตอนแรกตั้งใจจะไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดนายหนับ แต่ดันปิดค่ะเลยอดไป

ขับรถผ่านมาเจอร้านนี้ด้วยความหิวจึงเลี้ยวรถเข้าไปนั่งหม่ำซะเลยค่ะ

ตามไปหม่ำๆกันดีกว่านะคะ

จากคุณ : le_chef - [ 26 ม.ค. 52 14:03:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com