Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*+*+ ชาวก้นครัว ใช้กระทะแบบไหน ทำกับข้าวกันบ้างคะ ( อุปกรณ์ชิ้นโปรด)+*+*

เพิ่งเข้ามาติดตามอ่าน เทคนิคการทำอาหารค่ะ

พอดีว่า บ้านสร้างกำลังจะเสร็จ ครัวก็กำลังทำอยู่ค่ะ
    ต้องซื้อเครื่องครัวใหม่ๆหลายชิ้นเลยค่ะ ^^

อุปกรณ์ชิ้นสำคัญ "กระทะ" คงจะขาดไม่ได้แน่นอน
    แต่..กระทะ แบบไหนกันคะที่ ทอด+ผัด ได้ดี ทนทาน ..
    กระทะเหล็ก กระทะก้นลึก ฯลฯ ........
    (มีภาพประกอบด้วย..จะขอบคุณมากค่ะ)

ขอทราบแหล่งที่ซื้อด้วยยิ่งดีค่ะ
    (ถ้าแบบเคลือบเทฟลอน มันใช้ไฟแรงๆไม่ได้ใช่มั้ยคะ)
    smile

จากคุณ : cosmo lady - [ 2 ก.พ. 52 16:45:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com