Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ตามมาชิม...อัญมณีสีดำแห่งทะเลสาบแคสเปียน+++

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวก้นครัวทุกคน ... เนื่องจากกระผมได้ห่างหายจากการรีวิวไปนาน จึงขอแก้มือด้วยรีวิวนี้ล่ะกันครับ   ….เพื่อนๆเคยได้ยืนเรื่องโจ้กเรื่องนี้มั้ยครับ เรื่องคุณนายมือใหม่ท่านหนึ่ง
    ขึ้นเครื่องการบินไทยชั้นเฟิร์สคลาส พนักงานต้อนรับบนเครื่องเมื่อถึงเวลาเริ่มมื้ออาหาร ก็รีบมาเชื้อเชิญคุณนายให้รับทานคาเวียร์ ซึ่งบนจานนั้น เรียงรายมาทั้งคาเวียร์ และเครื่องเคียงนานาชนิด
    มีทั้งไข่ขาว ไข่แดง แครกเกอร์ หอมซอย ฯลฯ
    "รับคาเวียร์ไหมครับ คุณผู้หญิง" พนักงานท่านนั้นถาม
    คุณนายนั้น เป็นคุณนายมือใหม่ มิเคยรู้ธรรมเนียมแต่อย่างใด
    แต่ไอ้ครั้นจะเอ่ยปากถาม มาดที่วางมาคงพังครืนเสียหมด..
    คุณนายจึงพูดไปว่า
    "อุ๊ย รับสิคะ อยู่บ้านพี่ทานบ่อยฮ่า
    แต่ไม่เอาดำๆตรงกลางนั่นนะฮ๊า.. ไม่ชอบ" ????
    ….เล่ามายาวไม่ใช้อะไรหรอกครับ เพียงแต่ไอ้คาเวียร์ กระปุกแรกที่ผมเคยลิ้มลองมา มันก็มาจากบนเครื่องเนี้ยเล่ะ ตอนนั้นคุณป้าบินแล้วท่านก็ขอคุณแอร์มาให้ กระปุกเล็กนิดเดียว แต่พอลิ้นแตะปากนะ โอ้ย โดนอย่างแรง เลยเป็นสิ่งที่ใฝ่ฝันมาโดยตลอด

จากคุณ : T-Back - [ 3 ก.พ. 52 03:00:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com