Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

////////>>>>>>>>>>>ร้านกาแฟ indy ในดวงใจของชาวก้นครัวมีชื่อร้านไหนในนี้ติดโผบ้างมั๊ยครับ<<<<<<<<<<<<<</////////

ถ้าไม่นับร้านกาแฟแฟรนไชส์ที่ครองใจใครหลายๆ คน อย่าง สตาร์บัคส์ ทรู คอฟฟี่เวิร์ล ฯลฯ

แล้วหันไปมองๆ (ดมๆ ชิมๆ ชิวๆ) ที่ฝั่งร้านกาแฟอินดี้ (สแตนอโลน เจ้าของเดียว) กันมั่ง

ร้านไหนที่เป็นร้านโปรดของเพื่อนๆ บ้างอะครับ
    พอดี ผมกำลังจะจัดทริป "ตะลุยชิมร้านกาแฟอินดี้ทั่วกรุงเทพฯ " กับเพื่อนๆ อยู่ครับ
    เลยอยากจะขอความเห็นชาวก้นครัวว่า มีร้านไหนที่ติดโผ ร้านกาแฟ(อินดี้)ในดวงใจ บ้าง

สมัครสมาชิกพันทิพย์เพื่อการนี้โดยเฉพาะเลยที่เดียวครับ!!!
    (ก่อนหน้านี่ซุ่มมานาานนแมมกกกกซ์ซ์)

ที่พอจะนึกออกตอนนี้ ก็มี

1. ประตูสีฟ้า เอกมัยซอย 10
    2. sometime coffee สุขุมวิท 71
    3. coffee alley (สาขาไหนดีหว่า)
    4. zana 's bean สุรวง
    5. ร้านกาแฟชั้นบนสุดของ third placeทองหล่อ (ดูเหมือนจะเป็นที่ประชุมและที่นอนมากกว่าไหม ฮ่า ฮ่า)
    6.บ้านก้ามปู Tropical Gallery (อันนี้ผมขอโหวตครับ!)
    7. กาแฟทำดี Coffee Garden ตรงบ้านอารีย์
    8. Little coffee สีลม (ถือเป็น Indy Take awayครับ)
    9. วีวี่ คาเฟ่ ริมเจ้าพระยา
    10. กาแฟมงคล (ของโอปอล) ที่สยามสแควร์
    11. After You Dessert Cafe ทองหล่อ 13

ใครเป็นแฟนร้านไหนใน 11 ร้านนี้ หรือรู้จัก ร้านอื่นๆ อีก กรุณาแนะนำข้าน้อยด้วยขอรับ

จะว่าไป Cafe Kaldi ที่เป็นแบรนด์จากญี่ปุ่น ผมก็ชอบนะครับ
    แต่ไม่ได้ๆ ทริปนี้ต้องอินดี้เท่านั้น
    พยายามรักษาตีมครับ :)

จากคุณ : puntyn - [ 4 ก.พ. 52 22:06:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com