Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{Australia to Thailand} เมื่อสาวเมลเบิร์นกลับสู่เมืองไทย มีอะไรเกิดขึ้นบ้าง ไปดูกันค่า ^o^

สวัสดีค่าเพื่อนๆห้องก้นครัวทุกคน คราวก่อนที่โพสอาหารเกาหลีไว้ ยังไม่เสร็จดีเลย แต่ก็ดำเนินการต่อไม่ได้แล้วค่ะ เนื่องจากหาภาพพวกนั้นไม่เจอ เอาไว้คราวหน้ากลับมาแก้ตัวให้แล้วกันนะคะ

อาทิตย์นี้เอฟแอบกลับมาเมืองไทยด้วยแหละค่ะ แบบว่าไม่ได้บอกใครล่วงหน้าเลย ขนาดคุณพ่อคุณแม่ยังเพิ่งรู้ก่อน 3-4 วันก่อนบินเองค่ะ อิอิ

กลับมาคราวนี้ก็กะว่าจะมากินของอร่อยที่เมืองไทยให้หายอยาก ก่อนจะกลับไปอดอยากที่เมือนอกอีกครั้ง ฮ่าๆ  

เครื่องเอฟลงคืนวันอังคารที่ 3 ก.พ. พอถึงบ้านอย่างแรกที่ได้ทานคือข้าวหมูกรอบค่ะ โอ้ววว....รู้สึกว่ามันน้อยไปถนัดตา หรือเอฟชินกับอาหารจานใหญ่ๆที่เมลเบิร์นก็ไม่รู้นะคะ พออิ่มปุ๊บก็ไปนอนปั๊บ กลับมาคราวนี้ไม่อ้วนไงไหวเนี่ย เหอๆ

แต่ก่อนที่เราจะไปดูว่า กลับเมืองไทยคราวนี้เอฟไปทานอะไรมาบ้าง เรามาดูอาหารที่เอฟทานก่อนขึ้นเครื่องและบนเครื่องก่อนบอกลาเมลเบิร์นดีกว่าค่ะ

ปล. นี่แหละค่ะอาหารที่เอฟทานก่อนขึ้นเครื่อง เอาง่ายเข้าว่าเนอะ กับร้าน Hungry Jack's ใน Melbourne Airport ค่ะ

*** ขออภัยค่ะ โพสภาพผิด T_T

แก้ไขเมื่อ 05 ก.พ. 52 15:13:24

จากคุณ : Macadamias MB - [ 5 ก.พ. 52 15:10:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com