Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

==>สบาย...สบาย วันอยู่บ้านภาค 159 ... สามมื้อที่ ... “บ้านกลางทุ่ง” ... Organic Home แสนรักของป้าแอ๊ดกับลุงคร <==

พี่ก้อยวางแผนไว้ล่วงหน้ากับตุ๋มคุณนายเย็นชาตั้งเกือบสองปีค่ะ ว่าเราจะต้องไปเจียไต๋แฟร์กันอีก หลังจากทริปสังขละบุรีอันแสนสนุกสนานและลงตัวของเราทั้งสองคน ที่ว่าวางแผนล่วงหน้าถึงสองปี ก็เพราะว่าเจียไต๋แฟร์เค้าจัดขึ้นแค่สองปีครั้งค่ะ

หลังจากนั้น พี่ก้อยก็คอยหาๆ ที่พักน่ารักๆ จากในห้องบีพีเนี่ยหล่ะค่ะ  ว่าถ้าเราจะไปพักที่ไหนกันดี แล้วก็มาเจอคนรีวิว พาไปเที่ยว “บ้านกลางทุ่ง” โฮมสเตย์ อ่านดูแล้ว ... อืม ... เนี่ยแหละ เป็นที่พักแบบที่พวกเราชอบ ( ... เอ พวกเราหรือปล่าวนะคะ ... เพราะน้องๆ ไม่ค่อยจะเคยขัดเลย เวลาพี่ก้อยชวนไปเที่ยวไหน ฮ่าๆๆๆๆๆ)

จัดการโทรไปหาป้าแอ๊ด ... ว่าป้าคะ พวกหนูประมาณ 4-5 คน จะไปพักด้วย บ้านป้าว่างมั๊ยคะ ... ว่างค่ะว่าง ... ก็พี่ก้อยโทรไปล่วงหน้าตั้งแต่ปลายปีที่แล้วหล่ะค่ะ แบบว่า ยังไงๆ ก็ต้องจองไปนอนที่นี่ให้ได้ กะว่าเป็นอาทิตย์สุดท้ายของงานเจียไต๋

อาหารที่ลุงครทำให้พวกเรากินอร่อยมากๆเลยค่ะ ไม่นึกเลยเมนูง่ายๆ ทำแบบบ้านๆ มันจะอร่อยได้ขนาดนั้น

รูปเปิดทู้วันนี้ ...... ใครรู้จัก “มะเขือย้อ” บ้างคะ

อาหารมื้อแรกที่บ้านกลางทุ่ง เราได้กินเมนูมะเขือย้อ

ใครอยากรู้ว่า มะเขือย้อคือมะเขืออะไร พี่ก้อยได้กินมะเขือย้อในรูปแบบไหน .............

ตามมาเลยค่า

จากคุณ : Jekyll and Hyde - [ 5 ก.พ. 52 22:27:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com