Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น 119 ไปมาแล้ว ไม่ปลื้ม

สืบเนื่องจากกระทู้บุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่นราคา 119 บาท รวมน้ำด้วย เราจึงไป

ลองของดู (อิอิ) ปรากฎว่าคุณลุงเจ้าของร้านที่ว่าใจดีตอนนี้ไม่ใจดีเหมือน

เมื่อก่อนซะแล้ว ก่อนไปเราโทรถามทาง ลุงก็ตอบเหมือนไม่อยากให้ไปว่า

คนเยอะ เราก็เลยตอบไปว่า อ๋อ กำลังอยู่ระหว่างทางแล้วคะ งั้นจองไว้ก่อน

เลยแล้วกัน ลุงตอบ ไม่รับจอง (อาจจะดูไม่แรง แต่พูดจาได้ห้วนมากๆ) พอ

ไปถึงร้าน เนื่องจากร้านไม่ใหญ่มาก เรากำลังก้าวขาเข้าไปดูว่าพอมีที่ไหม

ลุงได้บอกว่า เต็ม!! ไม่มีโต๊ะ รอ 1 ชั่วโมง เราก็ยิ้มแล้วบอก ค่ะ (เพราะเริ่ม

กลัวคุณลุงแล้ว ดุเกิ๊นน) ระหว่างรอก็เหมือนอากาศนะ ไม่มีใครมาเหลียวแล

เอาเก้าอี้มาให้นั่งรอ ยืนสักัพกก็ได้โต๊ะ แต่ตอนนั้นเริ่มเซ็งๆแล้วละ คุณลุงก็

ยังบึ้งเหมือนเดิมจนเกร็งไปหมดไม่กล้าร้องขออะไรใดๆทั้งสิ้น ตลอดเวลาที่

อยู่ในร้านไม่ได้เห็นรอยยิ้มจากคุณลุงเลย

สรุป ที่เล่ามาให้ฟังทั้งหมดไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายกับทางร้านใดๆทั้งสิ้น แต่ได้

ไปมาแล้วเลยอยากจะเล่าให้ฟังว่าเจออะไรมาบ้าง อ๋อ ตอนนี้จานใส่ซชิได้

เป็นจานโฟมแล้วนะคะ(อาจจะเพราะล้างไม่ทันก้อได้นะ) ตอนที่ไปก็เย็นแล้ว

คะ (6 โมงเย็น) โดยรวมรสชาติและราคาก็เหมาะสมกันดีคะ (แล้วแต่คนชอบ

อะเนอะ อิอิ) เอาเป็นว่าถ้าใครสะดวกไปก็ลองไปดูละกันอาจจะไม่เจออย่าง

เราก็ได้

จากคุณ : nong - [ 6 ก.พ. 52 16:58:54 A:58.10.64.126 X: TicketID:203528 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com