Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

^ ^ รีวิว ร้านแพรกรุงเก่า อยุธยา มือใหม่หัดรีวิว

ขอโทษนะคะ ที่ใส่ชื่อร้านผิด เค้าชื่อร้าน แพกรุงเก่า แก้ไม่ได้ด้วย

------------------------------------------------

สวัสดีคะ ชาวก้นครัว ขอแนะนำตัวก่อนคะ เรา beauengin ครั้งนี้เป็นการรีวิวครั้งแรก ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

พอดีเมื่อวันเสาร์เราไปไหว้พระเก้าวัด ที่จ.อยุธยามาคะ เราเคยตั้งกระทู้ขอคำคำแนะนำจากเพื่อน ๆ พี่ๆ ก้นครัวมาคะ เลยไปที่ร้านแพกรุงเก่า

บรรยากาศใช้ได้เลยคะ ติดแม่น้ำป่าสัก แต่วันนั้นคนเยอะมาก เพราะเป็นวันหยุด 3 วัน คนนิยมไปไหว้พระกันเยอะเลยคะ

ขอเริ่มที่การถ่านเมนูอาหารเลยคะ (เห็นจากกระทู้อื่นเค้าทำกันนะคะ)

แก้ไขเมื่อ 10 ก.พ. 52 09:30:58

แก้ไขเมื่อ 09 ก.พ. 52 22:34:40

จากคุณ : beauengin - [ 9 ก.พ. 52 22:33:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com