Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

============== Japanese Cheesecake สูตร 2 =============

หายไปจากวงการนาน 1 สัปดาห์  ที่ไม่ได้เข้ามาโพส แต่ก็แอบมาเม้นท์บ้างเป็นกระทู้ เพราะงานเยอะมากๆ  นานๆ จะมีงานทำกับเค้าที   งานเลยเข้ามาตลอดนี่ยังไม่เสร็จนะค่ะ แต่อยากโพส อยากอัพบล็อก ทำบล็อกใหม่อยากอวด  ฮ่าฮ่าฮ่า  ปวดหัวกับมัน 3 วัน เต็มๆ  ทำให้เพื่อนอ้อด้วย   ของเพื่อนอ้อ สวยกว่า อิจฉา  55555    

1 เดือนที่ผ่านมา  หน่องอยู่ต้อนรับเพื่อนอุ้ยที่กลับมาเที่ยวเมืองไทยมาเยี่ยมครอบครัว   ตอนนี้เธอบินกลับไปแล้ว   เมื่อวานนี้เอง  ทำให้วันนี้อยากทำขนมของเธอ  เพราะความคิดถึง  รู้สึกว่ากลับมาคราวนี้เราจะได้เจอหลายครั้งเลยทีเดียว  ตอนชีกลับยังแอบรู้สึกเหมือนคนอกหัก  5555  (น้ำเน่านิดนะ)  แต่มันตื้นตันยังไงไม่รู้      แถมแอบรู้สึกผิดเล็กน้อยที่เบี้ยวชี ไม่ได้ไปเดินสวนจตุจักรด้วย  เพราะว่าหน่องร้อน  เหตุผลที่ทุเรศสุดๆ  แต่มันเป็นจริงที่หน่องเจออากาศร้อนอบอ้าวไม่ได้เลย  จะเป็นลมตลอด  เลยเกรงว่าจะเป็นภาระให้กับเธอ เลยตัดสินใจไปเจอเธอแล้วบอกว่า เค้าเดินไม่ไหวนะ   ฮ่าฮ่าฮ่า  (เค้าดัดจริต)  ฮ่าฮ่าฮ่า    

ไม่ได้โม้นาน   เลยระบายซะ  เอาแหละค่ะ วันนี้เลยขอทำ  Japanese   Cheesecake    เคยทำสูตรแรกไปแล้ว   ชอบมาก อร่อยติดใจทำไปหลายรอบ วันนี้เลยขอลองอีกสูตรคะ  แต่จะบอกว่า  ไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกค่ะ อร่อยเหมือนเดิม   จริงๆ หน่องก็จำอันเดิมไม่ได้หรอกค่ะ ว่าอร่อยแบบไหน  รู้แต่ว่าอร่อยดีค่ะ   55555  (ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยตรู)

ผลงานที่ขอนำเสนอในวันนี้ค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 10 ก.พ. 52 11:54:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com