Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กุ้งแม่น้ำผัดพริกไทยดำ

ชักเริ่มน้อยใจแล้ว ลงเมนูอาหารทีไร มีแต่คนมาดูน้องภา แทนที่จะมาดูเมนูอาหารที่ผมทำ ว่างๆผมจะเอารูปเจ้าลูกหมูมาลงให้เป็นอัลบั้มเลยดีไม๊ครับ ตอนนี้กะว่าจะซื้อกล้องใหม่(กะมานานแล้ว อิอิอิ) แต่ไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหนดี พอมีคนบอกว่ารุ่นนี้ดี วันไปซื้อก็มีคนบอกว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี เป็นมาอย่างนี้3ครั้งแล้ว ถ้าพี่LASERเข้ามาอ่านหรือพี่ๆท่านใดที่มีความรู้เรื่องกล้องคอมแพ็ก เอาแบบที่ใช้งานง่ายๆถ่ายรูปแล้วออกมาดี รบกวนช่วยบอกชื่อรุ่นให้ผมด้วยขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล.กล้องเก่าที่ผมใช้เป็นของโกดักครับ

วันนี้ผมขอเสนอเมนู"กุ้งแม่น้ำผัดพริกไทยดำ"ครับผม
    ขอบอกตามตรงเป็นเมนูที่ไม่ได้คิดทำมาก่อน แต่ด้วยความบังเอิญเห็นซองซอสพริกไทยดำที่แม่น้องภาซื้อมา บวกกับไปรื้อตู้เย็นเจอกุ้งแม่น้ำที่นอนสงบนิ่งมาตั้งแต่ก่อนปีใหม่ เลยเอามาลองทำดูครับ ง่ายๆตามสไตล์แห้งชามน้ำสองเช่นเคยครับ

จากคุณ : แห้งชามน้ำสอง - [ 12 ก.พ. 52 21:05:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com