Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Review :: พาไปทาน บุฟเฟ่หมูย่างเกาหลี ร้าน Koshirae // โคซิแร @ สุขุมวิท 57 ONLY 290 Baht !!

เมื่อวานดูรายการเปรี้ยวปาก จอยกับน้าเนคพาไปทานบุฟเฟหมูเกาหลีทีสุขุมวิทมา เห็นแล้วทนไม่ไหว พอตกบ่ายเลยไปทานเลยค่ะ ไปถึงคนเยอะมากกกกกเพราะทุกคนดูรายการมมาเหมือนกัน ยืนต่อคิวเป็น ชม. เลยค่ะ
    แต่ก็อดทน พอถึงคิวเราเจ้าของร้านบอกว่าอาหารหมด เสียใจมากแต่ก็ขอร้องเค้า จนได้ทานจนได้ อิอิ

เจ้าของเป็นชาวเกาหลีแต่พูดไทยได้ น่ารักมากๆ เค้าบอกว่าปกติบุฟเฟ่มีแค่จันทร์-ศุกร์ นะคะ แต่พอดีเมื่อวานรายการออกอากาศเลยเปิดบุฟเฟ่เป็นพิเศษ

รายละเอียดร้านนะคะ

ชื่อร้าน :: Kosirae // โคซิแร
    ที่ตั้ง :: สุขุทวิท 57 (เข้าทางสุขุมวิท 55ก็ได้ค่ะ) ซอยทะลุกัน ถ้าเข้าทาง 55 เลี้ยวเข้ามา ให้มองขวามือ ร้านจะอยู่ในซอยอีกทีค่ะ
    ประเภท :: บุฟเฟ่หมูย่างเกาหลี (หมูเท่านั้น)
    ราคา :: 290 net (รวมน้ำ) ไม่จำกัดเวลาทาน
    Buffet open :: จันทร์ - ศุกร์ 11.00-22.00

รูปหน้าร้านค่ะ

จากคุณ : cr_japan - [ 16 ก.พ. 52 13:49:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com