Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

{Australia to Thailand} ไปกินลมชมวิวนั่งเรือเล่นกินอาหารอร่อย @ ร้านฟาร์มปูนิ่ม จันทบุรีกันค่า ^^

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวก้นครัว วันนี้แดดร้อนเนอะ(ขอแอบบ่นก่อนเหอะ อิอิ ^^")

กระทู้วันนี้เกิดขึ้นมาได้เพราะครอบครัวของเอฟเองค่ะ ขอท้าวความนิดนึงก่อนเนอะ ^_^ เนื่องจากคุณพ่อคุณแม่ไปทานอาหารที่ร้านนี้กับเพื่อนๆท่านมาก่อนค่ะ เพื่อนๆคุณพ่อก็เสิร์ธหาร้านมาจากในอินเตอร์เน็ตนี่เหมือนกัน พอคุณพ่อคุณแม่ได้ไปมาแล้วแอบติดใจค่ะ เลยสัญญากับลูกว่า..ถ้าลูกกลับมาเมืองไทยเมื่อไหร่จะพาไปทานอาหารที่ร้านนี้ด้วย เพราะเป็นที่ร้านที่มีเลี้ยงปูนิ่มไว้ทำอาหารขายเอง ทั้งสด สะอาด และที่สำคัญราคาถูกอย่างเหลือเชื่อค่ะ!!!

ดังนั้นได้ฤกษ์งามยามดีเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา เอฟและครอบครัวเลยเดินทางไปยังจังหวัดจันทบุรีกันค่ะ คุณพ่อขับ แต่เอฟหลับค่ะ 555

ปล.ภาพนี้คือที่หมาย...ร้านฟาร์มปูนิ่มค่ะ

จากคุณ : Macadamias MB - [ 16 ก.พ. 52 23:25:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com