Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ปุยฝ้ายหน้าไม่แตก ลองทำมาประมาณเจ็ดครั้งแล้วสองวันที่ผ่านมา ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร

คือว่า อยากทำขนมปุยฝ้ายแจกเพือ่นๆ ต่างชาติมาก ทำตามสูตรทุกอย่าง  พยายามค้นากระทู้เก่าๆ เกี่ยวกับเรือ่งการทำขนมปุ่ยฝ้าย ที่หน้าไม่แตก แต่ก้อยังแก้ปัญหาไม่ได้ซะทีค่ะ  เปลี่ยนจากซึ้งที่เป็นฝาแก้ว ไปซื้อซึ้งใหม่ที่ตลาดเวียดนามเป็นซึ้งฝาทรงสูงแล้วก้อยังไม่แตก  ไม่แน่ใจว่าเป็นที่การหรี่ไฟหรือเปล่า แต่พยายามปรับทุกครั้งที่นึ่ง กี่ครั้งๆ ก้อไม่สำเร็จออกมาเป็นหัวโล้นโป๊งเหน่งตลอดเลยค่ะ ไม่ทราบว่า การที่หรี่ไฟอ่อนที่สุดนี่มันประมาณไหนคะ  รบกวนผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : Moggy - [ 20 ก.พ. 52 09:34:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com