Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[[[•••ครัวคลายเครียด•••]]] "Best Cocoa Brownie - ไมโครเวฟ" ส่งการบ้าน จากสูตรยอดนิยมของคุณแม่บัดดี้ มาแว้ววววววว

หายไปนานจริงๆ มาคราวนี้แล้วเด๋วก็จะหายไปนานอีกแล้ว เพราะงานเยอะมาก กำลังจะเปิดตัวสินค้าที่ดูแลอยู่ อาจจะไม่ค่อยมีเวลา เผอิญวันนี้อยากลองทำบราวนี่ดู ก็เลยค้นหาสูตร จริงๆก็ได้สูตรมานานแล้วล่ะครับ แต่ยังไม่สบโอกาส เพราะตอนแรกจะรอซื้อเตาอบก่อน แต่ยังไม่มีเงิน 555 แล้วก็อยากลองทำมาก ก็เลยลองทำกับไมโครเวฟซะเลย หน้าบราวนี่ไม่กรอบร่อน แต่ก็ออกมาอร่อยจริงๆ ยืนยันว่าสูตรเขาดีจริงๆครับ ผมอาจจะทำหน้าตาไม่ค่อยสวยนะครับ เพราะมือใหม่กับขนมจริงๆ ดีที่ไม่ยากนัก ก็เลยมั่วๆทำไปได้แค่นี้แหละครับ แต่อร่อยนะ จะบอกให้

พรุ่งนี้จะแวะเอาไปให้น้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ที่ออฟฟิศลองทาน อ้อตอนท้ายมีแถม Oreo Cheese Ball อีกครับ เคยทำไปแล้ว แต่ที่ออฟฟิศอยากทาน ให้กินฟรีบ่อยๆไม่ไหวครับ ก็เลยขายซะเลย 55555 อายจัง แต่ให้ฟรีบ่อยๆก็จนอ่ะคับ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.พ. 52 20:16:43

จากคุณ : nadhakriz_kiakia - [ 22 ก.พ. 52 19:56:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com