Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แนะนำร้าน "ทำนา โฮมเตอรองท์" สำหรับคนชอบอาหารมังสริติ

วันนี้แวะมาแนะนำร้านของเพื่อนตัวเอง ต้องบอกว่าอาจจะดูเหมือนหน้าม้า แต่ก็อยากให้เพื่อน ๆ ที่ชอบทานอาหารมังสวิรัติลองแวะไปร้านนี้ดู เพราะรสชาติอาหารและบรรยากาศร้านดีจริง ๆ เราเองเคยไปร้านนี้แค่ 2 ครั้ง แต่ยอมรับว่าไปครั้งที่ 2 นี้ประทับใจมาก

เพราะร้านตกแต่งสวยงามขึ้น (เราไปตอนแรกร้านเพิ่งเสร็จใหม่ ๆ อะไร ๆ ก็เลยยังไม่ลงตัวเท่าไร)  มีอาหารอาหารเพื่อสุขภาพหลากหลายเมนูแถมเปิดเพลงเพราะ ๆ คลอตลอดเวลา และที่นี่เขาใช้วัตถุดิบที่มีคุณภาพด้วยนะ

ร้านทำนาโฮมเตอรองท์ อยู่ระหว่างสามเสนซอย 3 กับ 5 ค่ะ ถ้ามาจากแยกบางขุนพรหมก็ลี้ยวซ้ายมาทางที่จะไปบางลำพู ร้านอยู่เยื้องกับปั๊ม ปตท. ร้านสีเขียวๆ มีโคมไฟกลมโตสีส้มอยู่หน้าร้านค่ะ จอดรถได้ในซอย 3 และ 5 แต่ถ้าจะให้สะดวกปลอดภัยให้จอดในวัดสามพระยาที่มีทางเข้าอยู่สามเสนซอย 5

ร้านเปิดทุกวันเว้นวันอาทิตย์ เวลา 8 โมงเช้า ถึง 3 ทุ่ม (ครัวปิดแต่นั่งได้เรื่อยๆสำหรับเครื่องดื่ม ) มี WI-FI ให้บริการฟรีด้วยค่ะ

เบอร์โทร  02-2824979   หรือ  089-810-1451    

ที่ร้านนอกจากเป็นมังสวิรัติทั้งร้านแล้ว ที่นี่เลือกใช้น้ำมันดี ใช้เฉพาะรำข้าวกับมะกอกเท่านั้น ไข่ไก่เป็นไข่ชีวภาพจากฟาร์มแม่ไก่ร่าเริง พวก นม เนย โยเกิร์ต ได้จากแม่วัวฟาร์มชีวภาพเช่นกัน ส่วนข้าวใช้ข้าวกล้องเพาะงอกเท่านั้น ลองไปชิมดูนะคะ

ถ้าอยากเห็นร้านก่อนก็เข้าไปดูได้ที่บล็อกนี้นะคะ น้องเขาเขียนแนะนำไว้ดีเชียว เราแอบเอารูปมาโพสต์ไว้ที่นี่ด้วย ต้องขอบคุณเจ้าของบล็อกมาณ ที่นี้ด้วยนะคะ

http://ahohey.exteen.com/20080611/entry

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52 14:42:56

จากคุณ : ดอกจันสีชมพู - [ 23 ก.พ. 52 14:33:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com