Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ หุงข้าวแล้วบูดง่าย(หุงทุกวัน บูดทุกวัน)หุงเช้า บูดเย็น จะแก้ปัญหายังไงได้บ้างอ่ะครับ เสียดายต้องตักทิ้งทุกวัน +++

เคยอ่านในก้นครัวนี่แหละครับ ว่าจะต้องใส่อะไรลงไปในหม้อหุงข้าวแล้วจะทำให้ ข้าวไม่บูดอีกต่อไป แต่ลืมสนิทเลยครับ ว่าต้องใส่อะไร ใช้อะไร  รบกวนพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ ว่าผมควรจะทำยังไง ให้ข้าวไม่บูดได้บ้างครับ ปกติจะหุงเช้าๆ แต่พอเย็นๆ(ประมาณ17.00น.)ก็จะเริ่มเหนียวๆเป็นยางๆ มีกลิ่นหน่อยๆแล้วอ่ะครับ ผมควรทำไงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ...man

** แก้คำผิดครับ **

แก้ไขเมื่อ 23 ก.พ. 52 23:29:02

จากคุณ : สุขาอยู่หนใด - [ 23 ก.พ. 52 23:21:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com