Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@+++ รวม Link รีวิวร้านอาหารต่างๆทั่วกรุงเทพฯ +++@@@

เล่นห้องนี้มาประมาณ 4-5 ปี ได้ความรู้เรื่องร้านอาหารเยอะแยะมากมายเลยครับ อยากจะขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ ในห้องนี้ทุกคนครับ

เห็นในห้องนี้มีกระทู้รวม Link บุฟเฟ่ไปแล้วครับ แต่เป็นคนไม่ชอบทานบุฟเฟ่เพราะกินน้อย แต่อยากกินของอร่อย เลยต้องมา Serch หาเองบ่อยๆ

แต่บางทีมันก็หายาก ก็เลยคิดว่าถ้ามี Link เกี่ยวกับร้านในโซนต่างๆ ทั่วกรุงเทพฯ ก็คงจะดี ก็รอแล้วรอเล่า ไม่มีใครทำสักที (หรืออาจจะมีแล้วไม่รู้หว่า)

ไม่เป็นไร ทำเองแ_ง่เลยละกัน มาดู Link รีวิวร้านอาหารต่างๆกันเลยครับ

=============================================================================

สวัสดีครับ ทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน แนะนำตัวก่อน ผมชื่อ จี๊ป นะครับ
    เล่นสุ่มๆแอบๆในห้องนี้มา 4-5 ปีแล้วครับ แหะๆๆๆๆ

อย่างแรกเลย ขอบคุณสำหรับผู้ที่เข้ามาอ่านทุกคนนะครับ หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับทุกคนไม่มากก็น้อย
    พี่ๆเพื่อนๆคนไหนมีร้านที่จะแนะนำสามารถโพสลงมาในกระทู้ได้เลยครับ เพราะผมอาจจะตกๆหล่นๆไปอะ เหอๆๆๆๆ

มาช่วยทำให้กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่มีประโยชน์ในการใช้งานมากที่สุดกันเถอะครับ
    โย่ววววววว

=============================================================================

ตอนนี้ที่ทำไปก็จะมีดังนี้นะครับ

1 ลาดพร้าว / โชคชัย 4 / เกษตรนวมินทร์ / พหลโยธิน
    2 พระราม 3 / สุรวงศ์ / สาธร / สีลม / พระราม 4
    3 สุขุมวิท / อโศก / บางนา / ศรีนครินทร์
    4 ราชดำเนิน / เทเวศน์ / บางลำภู / ปิ่นเกล้า / พุทธมณฑล 1,2,3,4 / ราชพฤกษ์ / กาญจนาภิเษก / ฝั่งธน / ศรีย่าน
    5 สามย่าน / สยาม / บรรทัดทอง / อนุเสาวรีย์ / อารีย์
    6 เยาวราช / เจริญกรุง / สวนมะลิ / พาหุรัด
    7 ท่าพระจันทร์ / ท่าพระอาทิตย์ / บางลำภู / วังหลัง / ท่าช้าง / ท่าเตียน / เทเวศน์
    8 ทองหล่อ / เอกมัย
    9 ดอนเมือง / รามอินทรา / หลักสี่ / วิภาวดี / รังสิต / ประชาชื่น
    10 รามคำแหง / สุขาภิบาล / บางกะปิ
    11 แจ้งวัฒนะ / เมืองทอง / ปากเกร็ด
    12 รัชดา / พระราม 9 / เพชรบุรีตัดใหม่ / พัฒนาการ / อ่อนนุช
    13 อ่อนนุช / แบริ่ง-ลาซาล / อุดมสุข (แยกย่อยมาจากสุขุมวิท)
    14 พระราม 2 / บางบอน / บางขุนเทียน / เอกชัย
    15 เทพารักษ์ / ปากน้ำ / พระประแดง / สำโรง

ถ้ามีเขตไหนเพิ่มเติม ช่วยบอกกันด้วยนะครับ ผมเริ่มโก๊ะๆแล้วอะ ><

ขอบคุณทุก Gift และทุกความเห็นครับ

แก้ไขเมื่อ 02 มี.ค. 52 15:48:47

แก้ไขเมื่อ 02 มี.ค. 52 12:24:09

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 52 23:23:23

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 52 23:00:35

แก้ไขเมื่อ 01 มี.ค. 52 22:58:48

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 52 15:45:15

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 52 13:05:50

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 52 08:40:42

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 52 08:40:01

จากคุณ : Three-eleven - [ 25 ก.พ. 52 16:05:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com