Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะเพื่อนๆๆทำบราวนี่แล้วมีปัญหาค่ะ

อาทิตย์ที่ผ่านมาลองทำบราวนี่แล้วค่ะ แต่พบปัญหาเลยขอสอบถามหน่อย
    เพื่อนและผู้รุ้ทุกท่านค่ะ
    1. ครั้งแรกทำตามสูตรแม่ปูทุกอย่างค่ะ แต่ช็อคโกแลตเอ๋ใช้ ของยี่ห้อทิวลิปของอินโดผงโก้โก้แบบไม่หวานเป็นของที่ซื้อตามร้านขจรศักดิ์
    แบบแบ่งขายค่ะ แต่พออบเสร็จ รู้สึกก็จะมีรสขมนิดหนึ่งค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
    2. ครั้ง 2 คราวนี้ใช้ซ็อกโกแลตของเฮอร์ชี่ค่ะลองลดน้ำตาล โกโก้ กาแฟอย่างละนิดค่ะก็ยังขมอยู่ค่ะ
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรค่ะ

จากคุณ : lovelek - [ 2 มี.ค. 52 10:18:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com