Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะ!! อยากเรียนทำอาหาร

สวัสดีค่ะชาวก้นครัวทุกท่าน เป็นการตั้งกระทู้ในห้องก้นครัวเป็นครั้งแรกค่ะ โดยปรกติสิงสู่อยู่ห้องไกลบ้าน คืออย่างนี้ค่ะทุกท่าน ดิฉันต้องการเรียนทำอาหารค่ะ
    เพื่อที่จะนำไปทำงานในต่างประเทศ(และเผื่อโอกาสขยับขยายเปิดร้านเป็นของตัวเอง)
    แต่ไม่ทราบว่าจะลงเรียนที่ไหน เพราะแต่ละที่ไม่ค่อยตอบสนองความต้องการได้หน่ะค่ะ
    เหมือนเค้ากั้กๆเมนูไว้ เช่น ถ้าอยากเรียนทำขนมไทยด้วยเมนูที่ขึ้นต้นด้วยทองครอสนี้จะมีแค่สามตัว
    ถ้าอยากเรียนตัวอื่นต้องซื้อครอสที่แพงขึ้น ถ้าอยากแกะสลักแตงโม ครอสนี้ไม่มีต้องครอสที่แพง
    ขึ้นถึงจะมี อาหารครอสนี้มีสิบกว่าเมนูแต่ก็เป็นเมนูที่ไม่ค่อยเป็นที่นิยม ถ้าอยากเรียนตัวอื่นก็ต้องต่อ
    ครอส สับสนไปหมดค่ะ เลยอยากให้ผู้รู้ชาวก้นครัวช่วยแนะนำดิฉันที เพราะตอนนี้น้ำลายจะฟูมปาก
    ด้วยความสับสนแล้วค่ะ ดิฉันต้องการเรียนทำอาหาร แกะสลัก และ ขนมไทยค่ะ
    อยากได้สถาบันที่ได้ใบประกาศรับรองด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : แปดเซียน - [ 2 มี.ค. 52 13:24:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com