Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เพิ่งไปโคราชมา มีร้านอาหารมาแนะนำครับ

เสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมาพอดีผมไปธุระแถวโคราชมาครับ แล้วตอนขาไปขับผ่านโรงแรมโคราชรีสอร์ท อยู่เส้นเดียวกับสวนสัตว์โคราชครับ ได้ยินจากคนที่รู้จักกันแถวนั้นบอกว่าอาหารเค้าอร่อย ก็เลยแวะเข้าไปซะหน่อย ไปถึงก็เย็นแล้วนะครับ ร้านอาหารจะอยู่ในบริเวณของโรงแรมเลยครับ ชื่อร้าน “ครัวริมน้ำ” คุยกับผู้จัดการเค้าบอกว่าเปิดมาหลายปีแล้ว พอดีผมมีที่พักแล้วเลยไม่มีโอกาสใช้บริการห้องพักของเค้าแค่แวะมาลองกินอาหารดู ถามกัปตันว่าอาหารแนะนำมีอะไร เค้าก็นี่เลยพี่ ตำถั่ว-หมูกรอบ-ไข่ต้ม เมนูขายดีประจำร้าน แล้วก็มี ยำครัวริมน้ำ อันนี้เค้าว่าเป็นอาหารสุขภาพ เราก็เออ-ออ ไปกะเค้า แล้วพอดีอยากกินอะไรต้มๆ น้ำๆ ก็เลยสั่ง ต้มแซ่บไก่บ้านมาลองดู

จากคุณ : ผู้ใหญ่แนว - [ 2 มี.ค. 52 21:35:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com