Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(",)+++HBD ปาร์ตี้แบบบ้าน ๆ กับอาหารทะเลสด ๆ ของโปรดทั้งน้านนน+++(',')

ตอนวันเกิดเมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา  น้ำหวานจัดปาร์ตี้เล็ก ๆ ให้ตัวเองค่ะ
    เค้กวันเกิด  จริง ๆ ก็ไม่เชิงเป็นปาร์ตี้หรอก เพราะกินกันแค่สองคน แหะ ๆ

ปีนี้พิเศษมาก  เพราะได้ทานอาหารทะเลแบบจุใจจริง ๆ ทั้งกุ้งเล็ก กุ้งใหญ่ ปูเล็ก ปูใหญ่ และหอย
    ครัวซอง   อาหารทะเลที่นี่ค่อนข้างแพงค่ะ ยิ่งถ้าแบบเป็น ๆ ด้วยแล้วนะ แพงมั่ก ๆ
    ปกติน้ำหวานจะกินแต่ของแช่แข็งค่ะ  แต่คราวนี้โชคดีเจอของถูก  มาแบบสด ๆ ดิ้นกั้ก ๆ เลย

ก็ทำกินกันเองแบบสด ๆ นั่นล่ะค่ะ  อาจฟังดูใจร้ายไปหน่อยนะคะ หยอกเย้า   แต่ก็คิดซะว่าไม่ได้กินแบบนี้เป็นกิจวัตร  
    ทำไปก็แผ่เมตตาไป แผ่แล้วแผ่อีก จนแทบจะลงไปนอนแผ่บนพื้นซะเอง   ขี้แง  สุดท้ายก็ต้องทำอยู่ดี

ปลอบ  มาทานกันเถอะค่ะ  อาหารทะเลสด ๆ กับเค้กไอติมอร่อย ๆ ค่า

จากคุณ : prinzessin - [ 8 มี.ค. 52 09:54:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com