Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@ NKK Review @ ศุกร์สันต์ หรรษา ที่ร้าน Mimosa อาหารฝรั่งอร่อย ๆ กับเหล่าคนดังก้นครัว

สวัสดีเช้าวันแรกของวันทำงานครับ ช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เป็นอย่างไรกันบ้างครับ
    สำหรับผม เริ่มมาตั้งแต่เย็นวันศุกร์ ที่ได้มีโอกาสได้พบปะสังสรรค์กับชาวก้นครับ ที่นานแล้วไม่ได้พบกัน

ที่ร้าน Mimosa สุขุมวิทซอย 31 ครับ (ลายแทงและเบอร์โทรเดี่ยวลงให้ทีหลังนะครับ)

ร้านอาหารร้านนี้ ออกแนว เรียบหรู ง่าย ๆ สบาย ๆ แต่อาหาร อร่อยหลากหลาย เรียกได้ว่าน่าจะหา
    Menu ทานได้ถูกใจทุก ๆ คนเลยครับ อาหารเท่าที่ดูน่าจะออกแนว ๆ อิตาเลี่ยนทวิสลงมาทางฝรั่งเศส
    แถมยังมีข้ามไปอีกซีกโลกนึงด้วย ไปร้านเดียวเหมือนทัวร์อาหารทั่วโลกเลยครับ 555

รีวิวคราวนี้ผมคงไม่ได้ลงรายละเอียดของอาหารแต่ละอย่างเท่าไร
    เอาเท่าที่จำได้คร่าว ๆ นะครับ เพราะผมเน้นคุย เน้นดื่ม หลังจากไม่ได้เจอพวกพี่ ๆ น้อง ๆมานานครับ

ต้องขอขอบคุณ พี่หน่อย+อาเฮีย ลุงช้าง ลุงยุ่น+ป้านุช โกเอ๋+ซ้อนุช แล้วก็ตาโด้ อีกรอบนะครับ
    ที่มาร่วมชิม ร่วมเมาท์ ร่วมมาวว  ลากยาวตั้งแต่ 7 โมงค่ำ ยัน 7 โมงเช้า
    เดี่ยวลองดูว่าทำอะไรกันไปบ้างนะครับ

รายละเอียดอาหารต่าง ๆ คงต้องรอพี่ ๆ ทั้งหลายมาช่วยกันเติมให้ครบทีหลังอะครับ

จากคุณ : NKK - [ 9 มี.ค. 52 09:46:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com