Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

============เอแคลร์ สอดไส้คัสตาร์ดซุปข้าวโพด==============

เด็กผู้หญิง  วันนี้ขอมาปล่อยของออกค่ะ  ทำไว้ 2 สัปดาห์ได้แล้วค่ะที่ทำหน่องแค่อยากลองทำตัวชู  ว่ามันจะพองหรือป่าว เพราะหน่องไม่ค่อยประสบความสำเร็จกับการทำชูครีมเอาเสียเลย   มันทำไมไม่ถูกชะตากับเราเลย   เฮ้ยยยยยย

คราวนี้ ว่างๆ เลยลองดูอีกซักตั้งว่าจะทำได้ป่าว  ผลก็เป็นอย่างที่จะเห็นนี่แหละค่ะ ไม่รู้ว่าใช้ได้ยัง    ส่วนตัวครีมคัสตาร์ดวันนี้หน่องขอเพิ่มซุปข้าวโพดไปด้วยนะค่ะ   พอดีว่าหน่องซื้อไว้ ว่าจะทำปังข้าวโพด แล้วไม่ได้ทำซักทีเอามาลองทำไส้คัสตาร์ดดูดีกว่า เคยเห็นทู้พี่แพท (งาขาว) ทำไว้หลายปีมากๆ    น่าทานดี  หอมข้าวโพดด้วย  

ทาก  ส่วนสูตรตัวเอแคลร์ หน่องก็หยิบของป้ามาธาร์  ที่แม่หลิ่มเคยโพสไว้มาทำค่ะ

ทาก  ไส้ก็ผสมเอาเอง  มั่วๆ ไป  แต่อร่อยนะค่ะ   ปรับเปลี่ยนนิดหน่องจากสูตรเดิมๆ ที่เคยทำแหละค่ะ  เพราะครีมซุปข้าวโพด ก็เหมือนนมอยู่แล้ว  เราก็ลดส่วนที่เป็นนมไป ก็แค่นั้นเองค่ะ

วันนี้หน่องบีบแบบเอแคลร์ ตัวยาวนะค่ะ  แต่ยาวน้อยไปนิดนุง    แบบกลมก็มีค่ะ   มาชมผลงานกันเลยค่ะ

จากคุณ : wee_nong - [ 10 มี.ค. 52 12:35:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com