Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอใว้อาลัยกับ….บริการที่น่าประทับใจของ+++บ้านไร่กาแฟ+++….

(เขียนสดเลยครับ)

วันอังคารที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2552 เวลาประมาณ 21.00น. ผมไปทำงาน+ทานข้าวที่บ้านไร่กาแฟ(ตืดกับ BTS เอกมัย)โดยมีผู้ร่วมชีวิตอยู่ 5 คนรวมผม พอมาถึงที่ก็เลยพากันขึ้นไปชั้น 2 แล้วก็เอาโต๊ะมาต่อเพื่อที่จะทำงานร่วมกัน หลังจากที่ต่อโต๊ะแล้วเพื่อนๆก็พากันลงไปกินข้าวชั้นแรก (เพราะชั้นสองไม่ให้กินข้าว) โดยที่เหลือผมเฝ้าโต๊ะอยู่คนเดียว

หลังจากที่เพื่อนๆกลับมาก็พากันต่อ notebook ที่กะจะเอามาทำงาน พอต่อเรียบร้อยแล้ว เพื่อนคนหนึ่งก็เดินไปสั่งกาแฟ
    สัก 5 นาทีหลังจากนั้นก็มีพนักงานนำเอากาแฟมาส่งที่โต๊ะพร้อมกับทำหน้าไม่พอใจและมองไปที่ปลั้ก 3ตา ที่เพื่อนๆต่อ notebook เอาใว้พร้อมกับพูดว่า “ที่ร้านไม่ให้ต่อปลั้กต่อไฟนะค่ะ” พวกผมพอได้ยินก็… อืม ok ก็ได้เป็นกฎของร้านนี่หน่า

หลังจากประโยคนั้นพนักงานก็ยังไม่หนำใจตอกหน้าพวกผมพร้อมส่งสายตาเหยียดหยามว่า “ขออนุญาตทางร้านรึยัง?” (ครับไม่มีหางเสียงใดๆ+ผมเพิ่งรู้ว่าจะเสียบปลั้กไฟที่ร้านกาแฟ+wifi ที่ต้องการจะจับกลุ่มลูกค้าที่ต้องการใช้ notebook+internet นอกบ้านแบบนี้ต้องขออณุญาติด้วยครับ!)
    พอหนำใจแล้วเขาก็เดินจากไป…. แต่เดี๋ยวก่อนอย่าเพิ่งคิดว่ามันจะจบง่ายๆครับ! ยังมีพนักงานอีกคนเดินผ่านและพูดลอยๆ(ขอย้ำว่าเดินผ่านและพูดลอยๆเหมือนจงใจประชดจริงๆ)ว่า “ห้ามต่อโต๊ะนะทางร้านก็เคยติดป้ายแล้ว” แล้วเขาก็จากไปปล่อยให้พวกผมรู้สึกเหมือน มาอ้อนวอนขอข้าวเขากิน ทันใดนั้นผมก็กวาดสายตาไปรอบๆร้าน….. ครับ…ไม่มีป้ายสักนิดเดียวครับผมขอสาบาน…หนำซ้ำโต๊ะที่อยู่ก่อนหน้าผมก็ไม่เห็นโดนว่าอะไรครับ (เป็นโต๊ะที่มีคนวัยทำงาน ทำงานกันอยู่ครับ)..เพิ่งรู้ว่าร้านนี้เลือกโต๊ะด้วยครับ!!!!!!!

พอตั่งสติได้ว่าเห้องานส่งพรุ่งนี้นี่หน่า…ก็เลยสงบจิตใว้อาลัยแล้วก็เอาปลั้ก notebook ตัวเองไปเสียบครับแต่…….ครับ…โดนตัดไฟครับ…!%$!% (ไร้คำใดที่จะบรรยายความรู้สึกนี้ได้)

ขอสารภาพว่าหมดอารมย์ครับ ไม่นึกว่าร้านที่มีชื่อเสียงโด่งดังอย่าบ้านไร่กาแฟจำอบรมย์พนักงานได้ใจขนาดนี้จึงขอประจานให้โลกได้ทราบกับบริการอันสุดแสนที่จะน่าประทับใจของ “บ้านไร่กาแฟครับ”

จากคุณ : CyberDevilP - [ 10 มี.ค. 52 22:23:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com