Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กินสะเปะสะปะที่ญี่ปุ่น ตอนที่ 1 :: กรุงเทพ - โอซาก้า ไปกินปูด้วยกันมั๊ยคะ ? (^___^)

หวัดดีทุกคนค่า ^^
    แอบตื่นเต้น อาทิตย์นี้จะได้เจอเพื่อนๆที่งานมีทติ้งกันแล้ว
    ถ้าเห็นหมูหน้ากลมๆเดินงงๆอยู่ในงาน เข้ามาทักทายกันได้นะคะ อิอิ

เข้าเรื่องกันดีกว่า ~
    มหากาพย์กระทู้กินสะเปะสะปะที่ญี่ปุ่นหนนี้อาจจะรูปเยอะ แล้วก็มีหลายตอนหน่อยนะคะ แหะๆ
    แบบว่าไปคราวนี้กินแหลกกระจุยกระจายมากเลยค่ะ เลยกดรูปมาเยอะมาก ^^"

ถือว่าเป็นพรีวิวสบายๆ สำหรับคนที่กำลังจะไปเที่ยวญี่ปุ่นในช่วงซากุระที่จะถึงนี้ละกันนะคะ อิอิ

ปุ้ยเพิ่งกลับมาเมื่อวันก่อนเองค่ะ
    ไปมา 10 กว่าวัน เริ่มต้นจากที่โอซาก้าก่อน แล้วก็ไปตามเมืองนู้นนี้ ก่อนจะไปจบทริปนี้ที่โตเกียวกัน

ตอนปุ้ยไปนั้นเป็นช่วงกำลังเปลี่ยนจากฤดูหนาวมาเป็นฤดูใบไม้ผลิพอดีค่ะ อากาศเลยยังหนาว (มาก)อยู่ แถมสภาพอากาศยังแปรปรวนชวนปวดหมองมาก โฮะๆ แต่ที่เลือกไปช่วงนี้ก็เพราะ

1.ตั๋วเครื่องบิน และที่พักถูกกกกก

2.มีการจัดแสดงงาน Machinery Materials Marketing of Bakery and Confectionery Show (Mobac) ซึ่งเป็นงานแฟร์เบเกอรี่ที่จัดขึ้นสองปีครั้ง และตรงกับปีนี้ ที่โอซาก้าพอดีด้วยค่ะ

เลยเนียนๆ เป็นข้ออ้างในการอู้งานไปดูงานแฟร์ซะเลย อิอิ =P

ทริปนี้ปุ้ยพึ่งบริการบัตร JR Rail Pass อีกเช่นเคยค่ะ
    ขึ้น Shinkansen และ รถไฟของ JR ได้แบบไม่จำกัดเที่ยวในเวลา 7 วัน
    เหมาะกับการเดินทางข้ามเมืองไปมาแบบเราเป็นที่สุด

(หาข้อมูลดูได้ในกระทู้เก่าของปุ้ยเลยนะคะ)

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2008/04/D6485518/D6485518.html

พร้อมแล้วก็เก็บประเป๋า แล้วตามมาเลยค่ะ ^^

เราออกจากสุวรรณภูมิตอนห้าทุ่มกว่าๆ โดยสายการบินแห่งชาติ
    โดยจุดเริ่มต้นของทริปนี้อยู่ที่สนามบิน Kansai , Osaka จ้า

ขึ้นมาปั๊ป ก็เสริ์ฟของว่างมื้อดึกกันก่อนเลย

จากคุณ : puppadoowab - [ 10 มี.ค. 52 23:00:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com