Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@@+++ รวม Link รีวิวร้านอาหารต่างๆโซนทะเล +++@@@

555555 มันกลับมาอีกแล้วครับ ไอ้บ้าพลัง หลังจากกระทู้ที่แล้วบ้าพลังจนได้รับการตอบรับไปในทางที่ดี (Prize กระจายเลยพี่น้อง)

มากระทู้นี้เอาของใหม่แต่มาในแบบเก่า กระทู้นี้จะเป็นรวม Link ร้านที่อยู่ในโซนทะเลนะครับ

ที่ทำขึ้นมาก็เพราะเป็นคนชอบไปทะเลครับ แล้วบางครั้งไม่รู้ว่าจะไปหาของอร่อยที่ไหน ก็มาดูในพันทิปนี้แหละ

ใช้ Smart Search แล้วบางทีก็ไม่ทันใจ อย่างบางทีไปปราณบุรี Search ด้วย Smart Serch เข้าไป โหหหหหห
    คุณหมาดำปราณบุรีขึ้นมาเป็นแถบเลยครับ จะชวนผมไปเข้าครัวซะงั้น

ก็เลยทำกระทู้นี้ขึ้นมาเรียก Prize เอ๊ย ไม่ใช่ เพื่อเป็นประโยชน์กับพี่ๆเพื่อนๆ ในห้องก้นครัวนะครับ

ส่วนโซนที่ผมจะทำแบ่งเป็นดังนี้นะครับ

1.บางแสน / ศรีราชา
    2.พัทยา / สัตหีบ / บ้านอำเภอ
    3.ระยอง
    4.ชะอำ / หาดเจ้าสำราญ
    5.หัวหิน
    6.ปราณบุรี / ประจวบฯ
    7.ภูเก็ต
    8.หาดใหญ่
    9.จันทบุรี
    10.เกาะเสม็ด
    11.กระบี่ / เกาะลันตา / เกาะพีพี / อ่าวนาง
    12.ตราด / เกาะกูด / เกาะช้าง
    13.สุราษฯ / ชุมพร / ตรัง (อันนี้รวมกันเพราะหารีวิวยากเกิ๊น)

ก็ประมาณนี้แหละครับ ใครอยากให้เพิ่มเติมจุดไหนก็บอกได้นะครับ

ฝากกระทู้เก่านิดนึง

@@@+++ รวม Link รีวิวร้านอาหารต่างๆทั่วกรุงเทพฯ +++@@@
    http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D7565566/D7565566.html

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 52 10:47:06

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 52 10:32:33

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 20:26:51

จากคุณ : Three-eleven - [ 11 มี.ค. 52 20:06:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com