Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

จาวเหนือเจ้า....... ไส้อั่วนี่มันต้องเผ็ดก่อเจ้า

ไปเชียงใหม่มา แล้วไปซื้อไส้อั่วดำรงค์ที่กาดหลวงไม่ทัน
    เลยไปกาดต้นพยอม แต่ไม่รู้จะซื้อไส้อั่วร้านไหน เพราะ เคยกินแต่ดำรงค์

เห็นร้านสายทอง ได้เชลล์ชวนชิมด้วย ก็ เอาวะ เจ้านี้ก็ได้

ปรากฎว่า.................เผ็ดมาก
    หั่นอุ่น นึกว่าหั่นพริก ทั้งเนื้อพริก เม็ดพริกทะลัก เลย

เลยอยากรู้ว่าจริงๆ มันต้องเผ็ด แล้ว ของดำรงค์มันไม่เผ็ด
    หรือว่าเจ้านี้ เผ็ดไป

มีเจ้าไหนแนะนำอีกไหมคะ เจ้าที่ขายตอนเย็นค่ะ เผื่อไปครั้งหน้าแล้วจะลืมไปกาดหลวงอีก

ปล.ได้ไปกินร้านป้าไก่ ด้วยค่ะ อร่อย ชอบค่ะ

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 52 13:22:45

จากคุณ : Payoonjung - [ 11 มี.ค. 52 20:46:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com