Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เสือน้อย..อร่อยชัวร์ พาไปกินอาหารทะเลบ้านเพ ระยอง อร๊อย อร่อย..

ครั้งแรกครับ..กับผม
    เสือน้อย...อร่อยชัวร์
    เมื่อสิ้นเดือนมีโอกาสไปเยี่ยมเยือนถิ่นท่านภู่มาครับ..
    สองจิตสองใจ จะไปเสม็ดดีไหม หรือ จะบนบกดี.. ตัดสินใจได้ก็เย็นละ..
    สรุปไปนอนที่หาดแม่รำพึงครับ เป็นรีสอร์ทเปิดใหม่ ใหม่จริง จริง...
    บ้านเคียงทะเล ครับ ห้องสวย ใหญ่มาก นอนได้ 4 คน (ผมนอน 2 คน)
    ราคา 790 บาท แนะนำครับ แนะนำ...ห่างจากบ้านเพ แค่ 4 กิโลเอง..
    พอตกเย็น ขับรถออกมากินอาหารทะเลกันที่บ้านเพครับ
    ขับมาเรื่อยเปื่อย... จบที่ ตลาดเก่าริมทะเลบ้านเพ.. จอดรถเสร็จสรรพ
    เจอร้านหนึ่ง เป็นร้านเล็ก เล็ก ครับ...
    ถ้ามองผิวเผินเนี่ย อาจจะมองว่าขายอาหารทะเลสด..แต่อ่านป้ายหน้าร้าน
    เป็นร้านที่สั่งอาหารทะเลสด สด มาปรุงครับ มีโต๊ะให้นั่งกินกันหลังร้าน
    เจ๊ที่เชียร์ลูกค้าเนี่ย ได้ใจผมมาก มาก.. พูดเก่ง จ๊ะจ๋า คล้าย ๆ แม่ผมเลยอะ
    ผมติดใจเจ๊คนนี้มาก เลยตัดสินใจบอกแฟน เลือกร้านเนี่ยละ...
    ขนาดโอเคกับร้านนี้แล้วนะ เจ๊คนสวยแกยัง จ๊ะจ๋าไม่หยุด..แกบอกว่า
    "คิดเอาสิได้เต็มกิโลอะ ค่าทำนิด ๆ หน่อย ๆ เอง...ถ้าร้านอื่นอะ ไม่ได้เต็มโลหร๊อก...อย่างกุ้งอะโลละสองร้อย ค่าทำยี่สิบบาท ได้กุ้งต้มเกลือ 1 กิโล ราคาจานละ สองร้อยยี่สิบบาท ถ้าตามร้านอื่นๆ อะเหรอะ จานละสองร้อย ได้ไม่กี่ตัวเอ๊ง....งง" (แกก้อพูดยังไม่จบ จำไม่ค่อยได้) แต่รู้ว่า ผมชอบ...
    ยังไม่ได้บอกชื่อร้านเลย ร้านนี้ "นกแก้วซีฟู๊ด" ครับ ตามมากินกันเลยครับ..

จากคุณ : เสือเมืองเพชร ใจเด็ด จริงใจ - [ 12 มี.ค. 52 02:10:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com