Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(",)+++ตะลอนกินใน NYC วันนี้พาไปกินสุดยอดแซนวิชร้านดัง Katz's Delicatessen @ Manhattan จ้า+++(',')

ครัวซอง    หวัดดีค่ะทุกคน  วันนี้น้ำหวานออกไปทานข้าวนอกบ้านค่ะ พอดีวันนี้ออกไปทำธุระกะคุณแฟนใน Manhattan เลยได้โอกาสนาน ๆ จะออกจากบ้านที ก็หาอะไรอร่อย ๆ กินซะเลย

biere  น้ำหวานกะคุงแฟนนี่นิสัยเสียอย่างนึงค่ะ คือ ชอบดูแต่พวกรายการตระเวณกินตระเวณเที่ยวในทีวี ร้านไหนเด็ดสุดยอดจะตามล่าตามกินหมด...จนอ้วนแผละทั้งคู่เลย  บางร้านที่เคยไปก็ดูดีแต่ในทีวีอ่ะค่ะ...แต่พอลองได้กินจริง ๆ ก็งั้น ๆ จนถึงไม่อร่อยเลยก็มี (เสียเวลา..เสียดายตังค์)

.....แต่ร้านนี้เด็ดสุดยอดดดดดค่ะ.....

ไข่ดาว  ร้านที่จะำพาไปชื่อ Katz's deli ค่ะ อยู่ในส่วน Lower East Side ของแมนฮัตตั้น  เปิดมานานแล้วล่ะ ตั้งแต่ปี 1888 โน่นแหน่ะ  เจ้าของร้านเป็นชาวรัสเซียค่ะ ร้านนี้เค้าขึ้นชื่อในเรื่องการทำ Salami ค่ะ  เห็นว่าเคยส่ง Salami ไปให้กองทัพสหรัฐในอิรักด้วย....แหม.. อะไรจะขนาดนั้น

แตงโม   แต่ที่ยอดนิยมที่สุดของลูกค้าก็คงไม่พ้นแซนวิชล่ะค่ะ  แต่โหย...ราคา โค ตะ ระ แพงจิ๊บเป๋งเลยอ่า (ตกประมาณอันละ $15) ...กะอีแค่ขนมปังประกบเนื้อ   แต่พอทานแล้ว...รู้สึกว่า โค ตะ ระ คุ้มเหมือนกันค่ะ  เพราะเค้าใช้แต่ของสดใหม่  แถมแซนวิชอันใหญ่ ไส้ในตู้มมาก ๆ และอร่อยด้วย  (แต่กินมากไม่ดี....เปลืองตังค์...อ้วนด้วย)

......ใครมีโอกาสมาเที่ยวนิวยอร์กก็ลองแวะไปนะคะ....

วันนี้ใช้กล้องมือถือถ่ายค่ะ ภาพเลยออกมาไม่สวยเท่าไหร่ ไปค่ะ ไปชิมกัน

รูปจาก  www.katzdeli.com

จากคุณ : prinzessin - [ 14 มี.ค. 52 10:43:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com